ఏపీ ఉద్యోగుల ఖాతా నుండి రూ.800 కోట్ల జీపీఎఫ్ డబ్బు వెనక్కి!?

ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోని రాష్ట్ర ప్రభుత్వ ఉద్యోగులకు నిన్న రాత్రి నుంచి షాక్ తగిలింది. కొంతమంది గుర్తు తెలియని వ్యక్తులు వారి అనుమతి, తెలియకుండానే జనరల్ ప్రావిడెంట్ ఫండ్ (GPF) ఖాతా నుండి వారి డబ్బును ఉపసంహరించుకున్నారు. ఏపీ ప్రభుత్వ ఉద్యోగుల సంఘం అధ్యక్షుడు సూర్యనారాయణ తెలిపిన వివరాల ప్రకారం.. సోమవారం రాత్రి నుంచి ఉపసంహరణ ప్రారంభమైంది. 90,000 మందికి పైగా ఉద్యోగుల జీపీఎఫ్ ఖాతాల నుంచి డబ్బులు డ్రా అయినట్లు తెలిపారు. దీని మొత్తం రూ.800 కోట్లు అని తెలిపారు.
అతని స్వంత GPF ఖాతా నుండి, రూ. 83,000 విత్‌డ్రా చేయబడింది, దీనికి అతనికి సందేశం వచ్చింది. డబ్బులు ఎవరు తీసుకున్నారో నాకు తెలియదు, ప్రభుత్వ ఉద్యోగులకు ఎవరికీ తెలియదని సూర్యనారాయణ మీడియాకు తెలిపారు. ఉపసంహరణపై ఆరా తీసేందుకు ఆర్థిక శాఖకు వెళ్లినట్లు తెలిపారు. అయితే కార్యాలయంలో ఉన్నతాధికారులు అందుబాటులో లేకపోవడంతో విత్‌డ్రాపై సరైన సమాధానం రాలేదన్నారు.
ఉద్యోగులకు తెలియకుండా డబ్బులు ఎవరు, ఎలా విత్‌డ్రా చేశారంటూ సూర్యనారాయణ ఆరా తీశారు. ఇంతకుముందు కూడా డబ్బులు వెనక్కి తీసుకున్నారని, వారు నిరసన తెలపడంతో జీపీఎఫ్ ఖాతాల్లోకి డబ్బులు తిరిగి ఇచ్చారని తెలిపారు. GPF ఖాతాల నుండి డబ్బును విత్‌డ్రా చేసే అవకాశం ఏమిటని అడిగినప్పుడు, నిధులను ఉపసంహరించుకునే సౌలభ్యం లేదా సాంకేతిక సాధ్యాసాధ్యాలను ఆర్థిక శాఖ యొక్క CPU యూనిట్ కలిగి ఉందని సూర్యనారాయణ చెప్పారు. అయితే, ఉపసంహరణను ధృవీకరించడానికి, కారణం చెప్పడానికి సీనియర్ అధికారులు లేరని చెప్పారు! ఇది ఎవరు చేసారు, ఎందుకు చేసారు అనే పెద్ద ప్రశ్నలు ఇప్పుడు రాష్ట్ర ప్రభుత్వ ఉద్యోగులను వేధిస్తున్నాయి.

Previous articleమోడీతో చిరంజీవి వేదిక పంచుకుంటారా?
Next article9 నెలల తర్వాత తమిళిసైతో కేసీఆర్ భేటీ!