వైసిపి ఎల్లో మీడియా అంటోంది.. మరి బ్లూ మీడియా సంగతేంటి?

ఉమ్మడి ఆంధ్రప్రదేశ్ రాష్ట్రంలో ఇద్దరు పెద్ద నాయకులు నారా చంద్రబాబు నాయుడు, వైయస్ రాజశేఖర రెడ్డి మధ్య తీవ్రమైన రాజకీయ పోటీ నెలకొంది. అయితే, వైఎస్ఆర్ తనయుడు జగన్ మోహన్ రెడ్డి రాజకీయాల్లోకి రావడంతో నారా మరియు వైఎస్ఆర్ కుటుంబాల మధ్య పోటీ కొనసాగింది. అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత తెలుగుదేశం పార్టీపై జగన్ తీవ్ర స్థాయిలో విరుచుకుపడ్డారు.
కేవలం తెలుగుదేశం పార్టీనే కాదు, జగన్‌, ఆయన వైఎస్సార్‌సీపీ కూడా ప్రతిపక్ష పార్టీకి మద్దతిచ్చే మీడియా వర్గాన్ని విమర్శిస్తున్నాయి. అమెరికాలో పుట్టిన ఎల్లో మీడియా అనే పదాన్ని తెలుగుదేశం అనుకూల పార్టీగా వాడుతున్నారు. చాలా సందర్భాల్లో జగన్ మీడియాపై విరుచుకుపడ్డారు.
అదే విధంగా శ్రీకాకుళం జిల్లాకు చేరుకున్న ఆంధ్రప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి, జగనన్న అమ్మఒడి పథకం మూడో విడత నిధులను విడుదల చేశారు. ఈ సందర్భంగా జగన్ ప్రసంగిస్తూ ఎల్లో మీడియాపై మండిపడ్డారు. ప్రభుత్వం ప్రజలకు మేలు చేస్తున్నప్పటికీ ప్రభుత్వంపై తప్పుడు వార్తలు ప్రచారం చేసేందుకు మీడియా తీవ్రంగా ప్రయత్నిస్తోందని ఆరోపించారు.
చంద్రబాబు నాయుడు, ఈనాడు, ఆంధ్రజ్యోతి, టీవీ5లను దుష్టచతుష్టయం అంటూ వైఎస్ జగన్ వాటిపై పోరాడుతున్నానని, ప్రజల మద్దతు తనకు ఉందని, తన వెంట్రుక ఎవరూ పీకలేరు అని అన్నారు. ఈ సందర్భంగా దత్త పుత్రుడు అంటూ జనసేన అధినేత పవన్ కళ్యాణ్‌ను టార్గెట్ చేశారు.
ప్రతి పక్షానికి మద్దతుగా నిలిచే మీడియా విభాగం ఉందనేది బహిరంగ రహస్యం. తెలుగుదేశం పార్టీకి ‘ఈనాడు’, ‘ఆంధ్రజ్యోతి’, టీవీ5 ఉన్నట్లే వైఎస్సార్‌సీపీకి కూడా ‘సాక్షి’ లాంటివి ఉన్నాయి. దీంతో పాటు కొన్ని మీడియా సంస్థలు కూడా జగన్ పార్టీకి మద్దతు పలుకుతున్నాయి.
అవకాశం ఉన్న ప్రతి సందర్భంలోనూ జగన్ అనుకూల మీడియా జగన్ ను ఆకాశానికి ఎత్తేస్తూ తెలుగుదేశం పార్టీపై దుమ్మెత్తి పోస్తుంది. విభజిత ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో సార్వత్రిక ఎన్నికలకు ముందు వైఎస్సార్‌సీపీని రూట్ లెవెల్స్‌లో బలోపేతం చేయడంలో ఈ మీడియా సంస్థలు తమ పాత్రను పోషించాయని ఇక్కడ చెప్పుకోవాలి.
2014,2019 ఎన్నికల్లో జగన్ కు మీడియా వర్గాల్లో ఉన్న మద్దతు ఒక్కటే మార్పు. రాజకీయ వ్యూహకర్త ప్రశాంత్ కిషోర్ సూచనల మేరకు జగన్ అధికారంలోకి వచ్చారు.జగన్ అనుకూల మీడియా ఇప్పటి వరకు టీడీపీని,నేతలను టార్గెట్ చేస్తోంది. అయితే ఇంత జరుగుతున్నా బ్లూ మీడియా గురించి ఎవరూ మాట్లాడరు అంటున్నారు రాజకీయ విశ్లేషకులు.

Previous article2024 ఎన్నికల్లో కొత్త వారికి ఎంపీలుగా అవకాశం ఇవ్వాలని భావిస్తున్న వైఎస్ జగన్?
Next articleఅమరావతి టవర్లను లీజుకు ఇవనున్నజగన్ ప్రభుత్వం?