కేశినేని బ్రదర్స్ ఫైట్: టీడీపీకి నాని స్ట్రాంగ్ వార్నింగ్ ?

విజయవాడకు చెందిన తెలుగుదేశం పార్టీ ఎంపీ కేశినేని శ్రీనివాస్ తిరుగుబాటు, బ్లాక్ మెయిలింగ్ వైఖరితో పార్టీ అధ్యక్షుడు, ఆంధ్రప్రదేశ్ మాజీ ముఖ్యమంత్రి ఎన్ చంద్రబాబు నాయుడుకు కంట్లో నలుసుగా మారారు. పార్టీలోని ఇతర విధేయులను విస్మరించి పార్టీలో కొనసాగుతున్నప్పటికీ, పార్టీలోని తన ప్రత్యర్థులకు వ్యతిరేకంగా వ్యవహరించని పార్టీ నాయకత్వంపై కేశినేని ఇప్పటికీ అసంతృప్తిగా ఉన్నారు.రాష్ట్ర అసెంబ్లీకి ముందస్తు ఎన్నికలపై రాష్ట్రంలో చర్చ జోరందుకోవడంతో కేశినేని మరోసారి పార్టీ నాయకత్వాన్ని బ్లాక్ మెయిల్ చేయడం మొదలుపెట్టారు.
వచ్చే ఎన్నికల్లో తన అవకాశాలను దెబ్బతీసేందుకు చంద్రబాబు నాయుడు ఉద్దేశ్యపూర్వకంగానే పార్టీలో తన వ్యతిరేకులను ప్రోత్సహిస్తున్నారని ఆయన అనుమానిస్తున్నారు. టీడీపీ నాయకత్వాన్ని బెదిరించడమే లక్ష్యంగా కేశినేని శనివారం ఆసక్తికర వ్యాఖ్యలు చేశారు.
నా శత్రువు నీ మిత్రుడైతే, నీ శత్రువు నా మిత్రుడు.మీరు నా శత్రువును ప్రోత్సహిస్తే, నేను మీ శత్రువును ప్రోత్సహిస్తాను. నా ఇంటికి, మీ ఇంటికి ఉన్న దూరం మీ ఇంటికి నా ఇంటికి ఉన్నంత దూరం అని గుర్తుంచుకోవాలి, అని అన్నారు.
మంగళగిరిలోని టీడీపీ కార్యాలయం నుంచి పార్టీ అధ్యక్షుడు, మాజీ సీఎంతో మాట్లాడిన తర్వాత టీడీపీ సీనియర్ నేత చేసిన రహస్య వ్యాఖ్య. ఎన్.చంద్రబాబు నాయుడు నగరంలోని పార్టీ నేతల దృష్టిని ఆకర్షించారు. టీడీపీ రాష్ట్ర శాఖ చీఫ్ అచ్చెన్నాయుడు, టీడీపీ పొలిట్‌బ్యూరో సభ్యుడు మాజీ మంత్రి యనమల రామకృష్ణుడుతో కూడా నాని మాట్లాడినట్లు సమాచారం.
తన సోదరుడు కేశినేని శివనాథ్‌ అలియాస్‌ చిన్నితో విభేదాల నేపథ్యంలో నాని ఈ వ్యాఖ్యలు చేసినట్లు టీడీపీ వర్గాల సమాచారం.ఒక దశాబ్దానికి పైగా సోదరుల మధ్య విభేదాలు ఉన్నాయి. గత కొంతకాలంగా చిన్ని పార్టీ కార్యక్రమాల్లో చురుగ్గా పాల్గొంటుండడం, పార్టీలో తనను నిర్లక్ష్యం చేస్తున్నారనే భావనతో నాని అసమ్మతిని పెంచారు. చంద్రబాబు నానిని శాంతింపజేయడానికి ప్రయత్నిస్తున్నాడు
అన్నదమ్ముల మధ్య విభేదాలు తలెత్తడంతో చంద్రబాబు నాయుడు గతంలో నానిని పిలిచి విజయవాడలో పార్టీకి ఎదురు దెబ్బ తగులుతుందని,తమ్ముడితో శత్రుత్వం మానుకుంటే బాగుంటుందని చెప్పేందుకు ప్రయత్నించినట్లు సమాచారం. కంగుతిన్న సీనియర్ నాయకుడిని శాంతింపజేసే ప్రయత్నంలో, చంద్రబాబు నాయుడు తన కుమార్తె కేశినేని శ్వేతను విజయవాడ మేయర్ పదవికి పార్టీ అభ్యర్థిగా ప్రకటించడమే కాకుండా విజయవాడ వెస్ట్‌లో పార్టీ వ్యవహారాలను నిర్వహించే బాధ్యతను కూడా నానికి అప్పగించారు.
విజయవాడ పశ్చిమ నియోజకవర్గం పార్టీ వ్యవహారాల ఇన్‌ఛార్జ్‌గా బాధ్యతలు చేపట్టిన తర్వాత కూడా నాని ఆ నియోజకవర్గంలో తమ ఉనికిని కలిగి ఉన్న పట్టాభి, బోండా ఉమ వంటి టీడీపీ నేతల మద్దతును పొందలేకపోయారు.
పైగా, శ్వేత ఎన్నికలలో ఓడిపోయారు. తన కుమార్తె ఓటమి వెనుక పార్టీలో తన ప్రత్యర్థి వర్గం ఉందని నాని అభిప్రాయపడ్డారు. టీడీపీ నేతలు బోండా ఉమ, నాగుల్‌మీరలు నానిని వ్యతిరేకిస్తూ వస్తున్నందున తమ కూతురు ఓటమి ఖాయమన్న భావనలో ఉన్నారు.
నాని రెండోసారి ఎంపీగా ఉన్న సమయంలో టీడీపీకి దూరం కావడానికి ప్రయత్నించిన చిన్ని రాజకీయ రంగ ప్రవేశం చేశారు. ఈ సమయంలో, చిన్ని విజయవాడలో తన సొంతగా పార్టీ కార్యాలయాన్ని కూడా ప్రారంభించారు.ఆస్తి తగాదాల కారణంగా దాదాపు 15 ఏళ్లుగా సోదరులు పరస్పరం పోరాడుతున్నారు, వారి ట్రావెల్స్ వ్యాపారంలో కూడా విభేదించారు. నాని అనుచరులు కొందరు చిన్నితో చేతులు కలిపేందుకు ప్రయత్నించారు, కానీ మాజీలు వారిని నియంత్రించారు.
ఇప్పుడు టీడీపీ అధిష్టానం కూడా చిన్నిని ప్రోత్సహిస్తోందని నాని అభిప్రాయపడ్డారని, ఇదే విషయమై చంద్రబాబును కలిశారని అంటున్నారు.
మంగళగిరి టీడీపీ కార్యాలయం ఆవరణ నుంచి బయలుదేరిన వెంటనే నాని పై వ్యాఖ్యలు చేయడంతో చంద్రబాబు ముందు కూడా ఇదే మాట మాట్లాడి ఉంటారా అనే సందేహం కలుగుతోంది. నాని తన పార్టీ అధినేతతో కూడా అదే ధోరణిలో మాట్లాడి ఉండకపోవచ్చని రాజకీయ విశ్లేషకులు అంటున్నారు. తమ్ముడి వ్యాఖ్యలపై చిన్ని ఇప్పటి వరకు స్పందించకపోవడం గమనార్హం.
అదే సమయంలో, తాను ఏ పార్టీకి చెందినవాడిని కాదని, ప్రజలకు చెందినవాడినని నాని కూడా నొక్కి చెప్పారు. ఇంతకుముందు పలుమార్లు ఈ వ్యాఖ్యలు చేసిన ఆయన ఈరోజు కూడా అదే వ్యాఖ్యలు చేశారు. తాను టీడీపీ ఎంపీనని చెప్పుకోకపోవడమే పార్టీ హైకమాండ్‌పై సంతృప్తిగా లేదనడానికి నిదర్శనం.
ఒకానొక సందర్భంలో, అతను తన పార్టీ కార్యాలయం నుండి చంద్రబాబు చిత్రపటాన్ని కూడా తొలగించి, తాను టీడీపీకి చెందినవాడిని కాదని సంకేతాలు పంపాడు,కానీ సమస్యను కప్పిపుచ్చడానికి ప్రయత్నించాడు.
వచ్చే లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో విజయవాడ నుంచి తన సోదరుడు కేశినేని శివనాథ్‌ అలియాస్‌ చిన్నిని టీడీపీ అధిష్టానం ప్రోత్సహిస్తోందని, ఆయనకు పార్టీ టిక్కెట్‌ ఇచ్చే అవకాశం ఉందన్న వార్తలపై కేశినేని ఆగ్రహం వ్యక్తం చేసినట్లు తెలుస్తోంది.
ఇటీవల జరిగిన మహానాడులో చిన్ని యాక్టివ్ రోల్ పోషించగా, కేశినేని చాలా పాసివ్‌గా ఉన్నారు. హైదరాబాద్‌లో రియల్ ఎస్టేట్ వ్యాపారం చేస్తున్న చిన్నితో చంద్రబాబు నాయుడు, ఆయన కుమారుడు నారా లోకేష్ చర్చలు జరిపినట్లు తెలిసింది.
తనపై బహిరంగంగా తిరుగుబాటు చేసిన దేవినేని ఉమ, బుద్దా వెంకన్న, నాగుల్ మీరా వంటి ఇతర టీడీపీ నేతల పట్ల నాయుడు మెతక వైఖరి అవలంబిస్తున్న తీరు విజయవాడ ఎంపీకి కూడా నచ్చడం లేదు. ఈ నేపథ్యంలోనే ఆయన చేసిన వ్యాఖ్యలపై సర్వత్రా ఆసక్తి నెలకొంది. వచ్చే ఎన్నికల్లో తనకు పార్టీ టిక్కెట్ రాదనే భయంతో నాని చంద్రబాబు నాయుడుని కలిశారని, అయితే పార్టీ సీనియర్ నాయకులు చిన్నిని ప్రోత్సహించడం లేదని, పార్టీ నానితోనే వెళ్తుందని అభిప్రాయపడ్డారు. నానికి పార్టీ ఎప్పటికీ అన్యాయం చేయదు అని టీడీపీ నాయకులు అంటున్నారు.

Previous articleAnasuya Bharadwaj
Next articleబీజేపీ వల్ల టీఆర్‌ఎస్‌కు ఎలాంటి ప్రమాదం లేదని పీకే టీమ్‌ సర్వే రిపోర్టు!