కేసీఆర్ ఢిల్లీ వైపు చూస్తుంటే.. రేవంత్ దూకుడు పెంచారు..!

తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి అధ్యక్షుడు, ముఖ్యమంత్రి కే చంద్రశేఖర్‌రావు తన ‘జాతీయ లక్ష్యం’ సాకారం చేసుకునేందుకు తీవ్రంగా వ్యూహాలు పన్నుతున్న తరుణంలో రాష్ట్రంలోని ఆయన రాజకీయ ప్రత్యర్థులు మరింత దూకుడు పెంచుతున్నారు.జులై 2,3 తేదీల్లో హైదరాబాద్‌లో నిర్వహించనున్న పార్టీ జాతీయ కార్యవర్గ సమావేశాలతో తెలంగాణ భారతీయ జనతా పార్టీకి మరింత చైతన్యం వస్తుందని భావిస్తుండగా, తెలంగాణ ప్రదేశ్ కాంగ్రెస్ కమిటీ అధ్యక్షుడు ఏ రేవంత్ రెడ్డి మాత్రం సైలెంట్ గా ఉన్న ప్రాంతాల్లో పార్టీని బలోపేతం చేస్తున్నారు.
పార్టీ నాయకత్వ సంక్షోభంతో బాధపడుతున్న నియోజకవర్గాలను గుర్తించడం ప్రారంభించినట్లు రేవంత్ సన్నిహిత వర్గాలు చెబుతున్నాయి, అయితే క్యాడర్ చెక్కుచెదరకుండా ఉంది. గత కొన్నేళ్లుగా కాంగ్రెస్ నుంచి టీఆర్‌ఎస్‌లోకి ఫిరాయించిన అసంతృప్త నేతలను ఆకర్షించడంపైనే ఆయన దృష్టి సారించారు. ఉదాహరణకు, మంచిర్యాల జిల్లా (గతంలో ఉమ్మడి ఆదిలాబాద్ జిల్లా) చెన్నూరు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గానికి చెందిన మాజీ ఎమ్మెల్యే నల్లాల ఓదెలును పిసిసి చీఫ్ ఆకర్షించగలిగారు.
సిట్టింగ్‌ ఎమ్మెల్యే బాల్క సుమన్‌ తదితరుల ఆధిపత్యంతో టీఆర్‌ఎస్‌లో చేరి గుర్తింపు సంక్షోభంలో కూరుకుపోయిన ఓదెలు.. బీజేపీలో చేరాలనే ఆలోచనలో ఉన్నారని, అయితే రేవంత్‌తో మాట్లాడిన తర్వాత కాంగ్రెస్‌లోకి పునరాగమనం చేసేందుకు మొగ్గుచూపారు. మంచిర్యాల జిల్లా పరిషత్ చైర్‌పర్సన్‌గా ఉన్న ఆయన భార్య నల్లా భాగ్యలక్ష్మి కూడా ఆ పదవికి రాజీనామా చేసి న్యూఢిల్లీలో ప్రియాంక గాంధీ సమక్షంలో కాంగ్రెస్‌లో చేరడం విశేషం.
అదేవిధంగా కాంగ్రెస్ మాజీ లెజిస్లేచర్ పార్టీ నేత దివంగత పీ జనార్దన్ రెడ్డి కుమార్తె, టీఆర్‌ఎస్ కార్పొరేటర్ పీ విజయారెడ్డి టీఆర్‌ఎస్‌ని వీడి కాంగ్రెస్‌లో చేరారు. ఒకప్పుడు కాంగ్రెస్ కు కంచుకోటగా ఉన్న ఖైరతాబాద్ దానం నాగేందర్ అధికార పార్టీలో చేరడంతో టీఆర్ ఎస్ కంచుకోటగా మారింది.
ఇక ఖమ్మంలో కూడా జిల్లాలోనూ పార్టీ పరాజయం పాలవుతుందని గ్రహించిన టీఆర్ ఎస్ నేతలు కాంగ్రెస్ కు దీటుగా పావులు కదుపుతున్నారు. 2014లో వైఎస్సార్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీ నుంచి టీఆర్‌ఎస్‌లోకి ఫిరాయించిన మాజీ ఎమ్మెల్యే తాటి వెంకటేశ్వర్లు రేవంత్‌రెడ్డి చొరవతో ఇప్పుడు కాంగ్రెస్‌ పార్టీలో చేరారు.
అందుకే, రేవంత్ అటువంటి బలమైన కానీ అసంతృప్తితో ఉన్న టీఆర్ఎస్ నేతలను గుర్తించి,వారిని కాంగ్రెస్‌లోకి ఆకర్షిస్తున్నారు. నున్న రోజుల్లో టీఆర్‌ఎస్‌ నుంచి కాంగ్రెస్‌లోకి ఫిరాయింపులు చాలా జరగబోతున్నాయి. అలాంటి నేతలను పార్టీలోకి ఆహ్వానించడంపై రేవంత్ తన ఛాతీకి దగ్గరగా ఉన్నారని, అది టీఆర్‌ఎస్‌కు షాక్‌గా మారుతుందని అంటున్నారు.

Previous articleబీజేపీ వల్ల టీఆర్‌ఎస్‌కు ఎలాంటి ప్రమాదం లేదని పీకే టీమ్‌ సర్వే రిపోర్టు!
Next articleబాలినేని పై సొంత పార్టీ నేతల కుట్ర?