శివసేన తిరుగుబాటు నుంచి జగన్ నేర్చుకుంటాడా!

మహారాష్ట్రలో అధికారంలో ఉన్న శివసేన రెండున్నరేళ్లుగా గడ్డుకాలం ఎదుర్కొంటోంది
నాయకత్వం, ముఖ్యమంత్రి ఉద్ధవ్ థాకరేపై ఆయన సొంత పార్టీ ఎమ్మెల్యేలే తిరుగుబాటు చేస్తున్నారు. ఇతర సమస్యలతో పాటు, పార్టీ అధ్యక్షుడు మరియు ముఖ్యమంత్రి ఎమ్మెల్యేలకు అందుబాటులో లేకపోవడమే ప్రధాన కారణం.
ముఖ్యమంత్రి తమను కలవలేదని తిరుగుబాటు ఎమ్మెల్యేలు ఆరోపిస్తున్నారు. వారిని సీఎంఓ అధికారులు తిప్పి పంపారు అని ఆరోపిస్తున్నారు. ముఖ్యమంత్రి తమ గోడును వినేందుకు నిరాకరించారని తిరుగుబాటు ఎమ్మెల్యేలు ఆరోపిస్తున్నారు.
వైఎస్‌ఆర్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీ అధ్యక్షుడు, ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డిపై ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోని తాడేపల్లి నుంచి ఇలాంటి ఫిర్యాదులే వినిపిస్తున్నాయి. మూడేళ్ల తర్వాత కూడా 50 మందికి పైగా ఎమ్మెల్యేలు ముఖ్యమంత్రిని వ్యక్తిగతంగా కలిసే అవకాశం రాలేదు. ముఖ్యమంత్రిని చూడకుండానే చాలా మంది ఎమ్మెల్యేలను సీఎంవో అధికారులు వెనక్కి పంపారని, తొలి ప్రయత్నంలో ముఖ్యమంత్రిని కలిసే ఒక్క ఎమ్మెల్యే కూడా రాష్ట్రంలో లేరన్నారు.
రాజకీయాల్లో విజయవంతమైన నాయకుడు తన నాయకులకు అందుబాటులో ఉండాలి, ప్రజలకు వినగలిగే మరియు కనిపించేలా ఉండాలి. మహారాష్ట్రలో ఉద్ధవ్ లాగే ఆంధ్రప్రదేశ్ లో జగన్ కూడా ఈ ఆరోపణలు ఎదుర్కొంటున్నారు.ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్‌లో వెంటనే తిరుగుబాటు రాకపోవచ్చు. కానీ, నేతలకు అగమ్యగోచరంగా, ప్రజలకు వినిపించని అంశం మాత్రం జగన్ దృష్టిలో పెట్టుకోవాల్సిన అంశం.

Previous articleఆషాఢం ఎఫెక్ట్‌: బీఆర్‌ఎస్‌ ప్లాన్‌ను కేసీఆర్‌ పక్కన పెట్టారా?
Next articleజగన్ ఎన్డీయేకి బేషరతు మద్దతు ఎందుకు ఇచ్చారు?