జగన్ ఎన్డీయేకి బేషరతు మద్దతు ఎందుకు ఇచ్చారు?

ల్లీలో అధికార పార్టీకి తన మద్దతు అవసరమైన ప్రతిసారీ కేంద్ర ప్రభుత్వంతో బేరసారాలు సాగిస్తానని ఏపీ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి చెబుతుండేవారు. ఎన్నికల ప్రచారంలో కూడా ఢిల్లీతో బేరం కుదుర్చుకుని రాష్ట్రానికి కావాల్సినవన్నీ తెచ్చుకుంటానని పలు సందర్భాల్లో చెప్పారు. బీజేపీ నేతృత్వంలోని ఎన్డీయే అధికారంలోకి వచ్చినా పట్టించుకోవడం లేదు. అయితే 2019 ఎన్నికల్లో ఘనవిజయం సాధించినప్పటి నుంచి ఢిల్లీలో జరిగిన పరిణామాల క్రమాన్ని పరిశీలిస్తే, ఈ మాటలు కేవలం మాటలుగానే మిగిలిపోయి, జగన్ చేతలు కాకుండా మాటల మనిషిగా మారినట్లు కనిపిస్తోంది
అధికారంలో ఉన్న ఎన్డీయేకు సహాయం చేసే అవకాశం వచ్చిన ప్రతిసారీ రాష్ట్రం కోసం ఏదైనా బేరసారాలు చేయకుండా రాజీ పడేలా చూశారు. తాజాగా జరిగిన రాష్ట్రపతి ఎన్నికలో అధికార ఎన్డీయేకు 2.33 శాతం ఓట్లు తగ్గగా, మ్యాజిక్ ఫిగర్ 51 శాతానికి చేరుకుంది. జగన్ మోహన్ రెడ్డికి 4.22 శాతం ఓట్లు రావడంతో ఎన్డీయే ఊపిరి పీల్చుకుంది. అయితే, బిజెపి ఆ 2.33 శాతం ఓట్లను సాధించగలదు, దాని కోసం చాలా హోంవర్క్ చేయాల్సి ఉంటుంది. ఒడిశాకు చెందిన బిజెడి 2.94 శాతం ఓట్లతో ఎన్‌డిఎ తన అభ్యర్థిని ప్రకటించిన తర్వాత మాత్రమే తన మద్దతును అందించింది.
కానీ, బీజేడీ అధినేత నవీన్‌ పట్నాయక్‌ తన మద్దతు ప్రకటించకముందే, అది కూడా ఎన్‌డీఏకు ఓట్లు తగ్గినప్పుడు, జగన్ మోహన్ రెడ్డి బేషరతుగా తన మద్దతును అందించారు! జగన్ మద్దతు బేషరతు అని చెప్పాలి, ఎందుకంటే ఈ ప్రకటన తర్వాత జగన్ లేదా ఎన్డీయే (బిజెపి )ప్రభుత్వం ఆంధ్రప్రదేశ్ కోసం కొత్తగా చేసింది ఏమీ లేదు. 2014లో జరిగిన అనాలోచిత విభజన తర్వాత ఆంధ్రప్రదేశ్‌కు సంబంధించి అనేక సమస్యలు ఉన్నాయి. ప్రత్యేక హోదా, పోలవరం ప్రాజెక్ట్, ఏడు వెనుకబడిన జిల్లాలకు నిధులు, రైల్వే జోన్, స్టీల్ ప్లాంట్, ఓడరేవు వంటివి కొన్ని. జగన్ మోహన్ రెడ్డి తన బేషరతు మద్దతును అందించే ముందు ఈ పెండింగ్‌లో ఉన్న సమస్యలపై ఎన్‌డిఎ (బిజెపి) ప్రభుత్వం నుండి హామీ పొందలేకపోయాడు. దీంతో జగన్ పై నిప్పులు చెరిగే గేందుకు ప్రతిపక్షాలకు ఆయుధాలు అందాయి. దీంతో జగన్ విశ్వసనీయతపై ప్రజలు ఆలోచించే అవకాశం ఉంటుంది.

Previous articleశివసేన తిరుగుబాటు నుంచి జగన్ నేర్చుకుంటాడా!
Next articleప్రభాస్‌తో మల్టీస్టారర్ చేయడానికి ఎప్పుడైనా సిద్ధమే.. గోపీచంద్