ఎట్టకేలకు కాంగ్రెస్ వర్కింగ్ కమిటీ లో తెలుగు వ్యక్తి చోటు!

అఖిల భారత కాంగ్రెస్ కమిటీకి చెందిన అత్యున్నత విధాన నిర్ణేత మండలి అయిన కాంగ్రెస్ వర్కింగ్ కమిటీ ఎట్టకేలకు తెలుగు వ్యక్తి, కేంద్ర మాజీ మంత్రి టి సుబ్బరామి రెడ్డికి చోటు కల్పించింది. గతంలో జి.వెంకటస్వామి, ఎస్‌.జైపాల్‌రెడ్డి వంటి ప్రముఖ తెలుగువారైన సీడబ్ల్యూసీ దాదాపు దశాబ్దకాలంగా తెలుగు రాష్ట్రాల నుంచి ఏ నాయకుడికి స్థానం కల్పించడం లేదు. ఎనిమిదేళ్ల క్రితం తెలంగాణ ఏర్పడిన తర్వాత కాంగ్రెస్ నుంచి తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితిలోకి ఫిరాయించిన ప్రస్తుత రాజ్యసభ సభ్యుడు కె కేశవరావు ఈ పదవిని అనుభవించిన చివరి వ్యక్తి.
సిడబ్ల్యుసిలో జి సంజీవ రెడ్డి ఒకరు ఉన్నప్పటికీ, అతను సాధారణ సభ్యుడు కాదు,ఇండియన్ నేషనల్ ట్రేడ్ యూనియన్ కాంగ్రెస్ (ఐఎన్‌టియుసి) అధ్యక్షుడిగా కమిటీలో ఉన్నారు. అయితే ట్రేడ్‌ యూనియన్‌కు సంబంధించిన అంశాల్లో తప్ప పార్టీ విధానపరమైన నిర్ణయాలు తీసుకోవడంలో ఆయన ఎప్పుడూ జోక్యం చేసుకోరు.
అయితే, కొన్ని దశాబ్దాలుగా పార్టీకి విధేయత చూపినందుకు సుబ్బరామి రెడ్డి ఇప్పుడు CWC శాశ్వత సభ్యునిగా నియమితులయ్యారు. కేంద్ర మాజీ మంత్రి కుమార్ సెల్జా, ఎంపీ అభిషేక్ మను సింఘ్వీలను కూడా సీడబ్ల్యూసీ సభ్యులుగా, ఉత్తరప్రదేశ్ కాంగ్రెస్ కమిటీ మాజీ అధ్యక్షుడు అజయ్ కుమార్ లాలూను ప్రత్యేక ఆహ్వానితుడిగా నియమించారు.
సుబ్బరామి రెడ్డి 1996, 1998లో రెండుసార్లు విశాఖపట్నం నుండి లోక్‌సభ సభ్యునిగా ఉన్నారు. తర్వాత మూడుసార్లు రాజ్యసభకు ఎన్నికయ్యారు. 2002, 2008 మరియు 2014. అతను 2020లో తన RS సీటును వదులుకున్నాడు.

Previous articleనందమూరి బాలకృష్ణ కరోనా
Next articleఆషాఢం ఎఫెక్ట్‌: బీఆర్‌ఎస్‌ ప్లాన్‌ను కేసీఆర్‌ పక్కన పెట్టారా?