ఆషాఢం ఎఫెక్ట్‌: బీఆర్‌ఎస్‌ ప్లాన్‌ను కేసీఆర్‌ పక్కన పెట్టారా?

తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి అధ్యక్షుడు, ముఖ్యమంత్రి కె చంద్రశేఖర్ రావు తన జాతీయ పార్టీని ప్రారంభించే నిర్ణయాన్ని తాత్కాలికంగా వాయిదా వేయాలని నిర్ణయించుకున్నట్లు కనిపిస్తోంది. ఈ నెల 19న జరగనున్న టీఆర్‌ఎస్‌ రాష్ట్ర కార్యవర్గ సమావేశంలో తీర్మానం చేసి కేసీఆర్‌ కొత్త పార్టీ ఆవిర్భావాన్ని ప్రకటిస్తారని ప్రచారం జరిగినా అది కుదరలేదు. కేసీఆర్ జాతీయ పార్టీపై టీఆర్‌ఎస్ నేతలు ప్రకటనలు చేస్తూనే ఆయనను ‘దేశ్ కీ నేత’గా అభివర్ణించారు.
ఆ తర్వాత జూన్‌ 22 లేదా 23న టీఆర్‌ఎస్‌ రాష్ట్ర కార్యవర్గం సమావేశమై బీఆర్‌ఎస్‌ ఏర్పాటుపై ప్రకటన ఉంటుందని పార్టీ నుంచి లీకులు వచ్చాయి. ఈ గడువు కూడా ముగిసిపోయింది. ప్రగతి భవన్ నుండి ఇంకా ఎటువంటి సమాచారం లేదు.
అంతా యధావిధిగా సాగుతోంది, కేసీఆర్ తనయుడు కెటి రామారావు, కుమార్తె కల్వకుంట్ల కవితతో సహా అందరూ తమ తమ కార్యక్రమాల్లో బిజీగా ఉన్నారు. మంత్రులు తమదైన రీతిలో జిల్లాల్లో పర్యటిస్తూ కేసీఆర్, టీఆర్ ఎస్ ప్రభుత్వాన్ని కొనియాడుతున్నారు.
ఒక్కసారిగా టీఆర్ఎస్ నుంచి లీకేజీలు రావడం ఆగిపోయింది. ప్రగతి భవన్‌లో ఏం జరుగుతుందో, ముఖ్యమంత్రి మనసులో ఏముందో ఎవరికీ తెలియదు. బీఆర్‌ఎస్‌ ప్రారంభంపై కేసీఆర్‌ ప్లాన్‌పై టీఆర్‌ఎస్‌ అగ్రనేతలకు కూడా ఎలాంటి అవగాహన లేదు.
లేటెస్ట్ టాక్ ఏంటంటే నిరవధికంగా కాకపోయినా కనీసం నెల రోజుల పాటు కేసీఆర్ తన ప్లాన్ ను పక్కన పెట్టేశారని టాక్. ఆషాఢమాసం మరో మూడు రోజుల్లో ప్రారంభం కానుండడంతో కొత్త పనులు చేపట్టడం మంచిది కాకపోవడంతో పార్టీ ప్రారంభోత్సవానికి శుభ ముహూర్తాలు ముగియడమే కారణం. కాబట్టి, శ్రావణ మాసం ప్రారంభమైన తర్వాత ఆగస్టు నెలలో మాత్రమే జరుగుతుంది.
జాతీయ పార్టీ పెట్టాలని కేసీఆర్ నిర్ణయించుకున్నారు. ఎప్పుడు, ఎలా అనేది ఆయనే నిర్ణయిస్తారు. వేచి చూడాల్సిందే అని టీఆర్‌ఎస్‌ నేత ఒకరు అన్నారు.
టీఆర్‌ఎస్ అధినేత కనీసం రెండు నెలల పాటు వివిధ వర్గాల ప్రజలతో చర్చలు కొనసాగిస్తారని, అక్టోబర్‌లో విజయదశమి సమయంలోనే తుది ప్రకటన చేసే అవకాశం ఉందని మరో టాక్ కూడా ఉంది. మీడియాకు లీకులు ఇవ్వడం ద్వారా అతను ప్రజల ముందు ఒక ఆలోచనను విసిరారు, అభిప్రాయం కోసం ఎదురు చూస్తున్నారు. అన్ని లాభాలు మరియు నష్టాలను అంచనా వేసిన తర్వాత, కేసీఆర్ ప్రకటన చేస్తారు టీఆర్‌ఎస్‌ నేత ఒకరు అన్నారు.

Previous articleఎట్టకేలకు కాంగ్రెస్ వర్కింగ్ కమిటీ లో తెలుగు వ్యక్తి చోటు!
Next articleశివసేన తిరుగుబాటు నుంచి జగన్ నేర్చుకుంటాడా!