కేసీఆర్‌కు తెలంగాణ హైకోర్టు నోటీసు!

హైదరాబాద్‌లో టీఆర్‌ఎస్‌ కార్యాలయానికి భూకేటాయింపును సవాల్‌ చేస్తూ దాఖలైన ప్రజాహిత వ్యాజ్యంపై ముఖ్యమంత్రి, తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి (టీఆర్‌ఎస్‌) అధ్యక్షుడు కె. చంద్రశేఖర్‌రావుతో పాటు కొందరు ఉన్నతాధికారులకు తెలంగాణ హైకోర్టు గురువారం నోటీసులు జారీ చేసింది. అధికార పార్టీ హైదరాబాద్ జిల్లా యూనిట్ కార్యాలయం కోసం ఉన్నత స్థాయి బంజారాహిల్స్‌లో 4,935 చదరపు గజాల స్థలాన్ని కేటాయించడాన్ని సవాలు చేస్తూ రిటైర్డ్ ఉద్యోగి మహేశ్వర్ రాజ్ ప్రజా ప్రయోజన వ్యాజ్యం (పిల్) దాఖలు చేశారు.
ఖరీదైన భూమిని టీఆర్‌ఎస్‌కు చదరపు గజం రూ.100కే కేటాయించారని పిటిషనర్‌ ఆరోపించారు.
ఈ పిటిషన్‌ను విచారణకు స్వీకరించిన కోర్టు ముఖ్యమంత్రి, టీఆర్‌ఎస్‌ అధ్యక్షుడు చంద్రశేఖర్‌రావు, పార్టీ ప్రధాన కార్యదర్శి శ్రీనివాస్‌రెడ్డి, ప్రధాన కార్యదర్శి, భూ పరిపాలన ముఖ్య కమిషనర్, రెవెన్యూ కార్యదర్శి, హైదరాబాద్ జిల్లా కలెక్టర్లకు నోటీసులు జారీ చేసింది. నాలుగు వారాల్లోగా కౌంటర్లు దాఖలు చేయాలని ఆదేశించింది. బంజారాహిల్స్‌లోని ఎన్‌బిటి నగర్‌లోని రోడ్ నంబర్ 12లో పార్టీ హైదరాబాద్ కార్యాలయం నిర్మాణం కోసం రాష్ట్ర ప్రభుత్వం గత నెలలో టీఆర్‌ఎస్‌కు ఎకరం కంటే కొంచెం ఎక్కువ స్థలాన్ని కేటాయించింది. దీంతో భూమి విలువ రూ.100 కోట్లు ఉంటుందని ప్రతిపక్ష పార్టీల నుంచి తీవ్ర విమర్శలు వచ్చాయి.
భూకేటాయింపులను పట్టపగలు దోపిడీగా కాంగ్రెస్ పార్టీ అభివర్ణించింది.
ఇప్పటికే టీఆర్‌ఎస్‌కు ఇదే ప్రాంతంలో పెద్ద కార్యాలయం ఉండగా కేటాయించడమేంటని ఆ పార్టీ నేతలు ప్రశ్నించారు. టీఆర్‌ఎస్ రాష్ట్ర కేంద్ర కార్యాలయం తెలంగాణ భవన్‌ 2006లో ప్రారంభించబడిన కార్యాలయం 40,000 చదరపు అడుగుల విస్తీర్ణంలో ఉంది. అఖిల భారత కాంగ్రెస్ కమిటీ (ఏఐసీసీ) అధికార ప్రతినిధి దాసోజు శ్రవణ్ ఈ కేటాయింపును అధికార యంత్రాంగం అపవిత్ర మద్దతుతో విలువైన ప్రభుత్వ భూములను దోచుకున్నట్లు అభివర్ణించారు. ఖరీదైన భూములను తక్కువ ధరకు కేటాయించడాన్ని కూడా బీజేపీ విమర్శించింది. అధికారులు అధికార పార్టీతో కుమ్మక్కయ్యారని నాయకులు ఆరోపించారు.

Previous articleరఘు రామకృష్ణరాజు ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోకి అడుగు పెట్టలేడా?
Next articleరాఘవ లారెన్స్ ‘రుద్రుడు’ ఫస్ట్ లుక్ విడుదల