ఇంటర్ ఫలితాల్లో చివరి స్థానంలో ముఖ్యమంత్రి జిల్లా!

విభజించబడిన ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో 10వ ఉత్తీర్ణత శాతం భారీగా పడిపోయింది; 67.2 శాతం మంది విద్యార్థులు మాత్రమే పరీక్షల్లో ఉత్తీర్ణులయ్యారు. గత సంవత్సరాలతో పోలిస్తే, శాతం చాలా తక్కువగా ఉంది.పరీక్షల వరుసలో అధికార,ప్రతిపక్ష పార్టీలు ఒకరినొకరు నిందించుకోవడంతో రాజకీయ యుద్ధం ప్రారంభమైంది.
ఇప్పుడు ఎప్పుడెప్పుడా అని ఎదురుచూస్తున్న ఇంటర్ ఫలితాలు కూడా విడుదలై రికార్డు స్థాయిలో ఫలితాలు వస్తున్నాయి. దురదృష్టవశాత్తు, 10వ పరీక్షల మాదిరిగానే ఇంటర్ ఫలితాల్లో కూడా తక్కువ శాతం నమోదైంది.మొదటి సంవత్సరంలో 54 శాతం మంది విద్యార్థులు ఉత్తీర్ణులయ్యారని, ద్వితీయ సంవత్సరం పరీక్షల్లో 61 శాతం మంది విద్యార్థులు ఉత్తీర్ణులయ్యారని ప్రకటించారు.
ఇంటర్ ఫలితాలు 10వ ఫలితాల కంటే మెరుగైన శాతాన్ని చూడడం ట్రెండ్‌గా మారింది.ట్రెండ్‌ను మార్చి ఇంటర్ ఫలితాల్లో ఉత్తీర్ణత శాతం తగ్గింది. ఇతర ప్రాంతాల సంగతి మరచిపోండి, ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి సొంత ప్రాంతం కడప జిల్లా రాష్ట్రంలోనే అత్యల్ప శాతంగా నమోదైంది. కృష్ణా జిల్లా అత్యధికంగా 72 శాతం ఉత్తీర్ణత సాధించగా, కడప జిల్లా అత్యల్పంగా 50 శాతంతో ఉత్తీర్ణత సాధించింది. రెండు సంవత్సరాల్లో బాలుర కంటే బాలికలు అధిక శాతం నమోదు చేయడంతో ఫలితాల్లో బాలికలు బాలుర కంటే ముందున్నారు.
కోవిడ్ ప్రభావంతో ఇంటర్ పరీక్షలకు హాజరైన విద్యార్థులు 10వ తరగతి పరీక్షల్లో ప్రమోట్ కావడమే ఉత్తీర్ణత శాతం తగ్గడానికి కారణం. వారి ప్రిపరేషన్ సమయంలో, కోవిడ్ దేశాన్ని తాకింది, పరీక్షలపై చాలా అనిశ్చితి ఉంది. ఎలాంటి ఆప్షన్‌ లేకపోవడంతో పదోన్నతి పొందారు. ఆంధ్రప్రదేశ్ విద్యాశాఖ మంత్రి బొత్స సత్యనారాయణ విజయవాడలో పరీక్షా ఫలితాలను విడుదల చేశారు. ఇంటర్మీడియట్ పరీక్ష ఫలితాలను విడుదల చేసిన అనంతరం ఆయన మీడియాతో మాట్లాడారు.

Previous articleత్వరలో టీడీపీ నేతలపై సీబీఐ, ఈడీ దాడులు?
Next articleఆఫ్ఘనిస్థాన్‌లో భారీ భూకంపం, 950 మందికి పైగా మృతి, భూకంప తీవ్రత రిక్టర్‌ స్కేల్‌పై 6.1గా నమోదు