సింహాచలం ట్రస్ట్ బోర్డు చైర్మన్ పదవి నుంచి అశోక్‌కు మళ్లీ ఉద్వాసన?

సింహాచలం దేవస్థానం ట్రస్ట్ బోర్డు చైర్మన్ పదవి నుంచి తనను మళ్లీ తప్పించేందుకు జగన్ మోహన్ రెడ్డి ప్రభుత్వం కుట్ర పన్నుతోందని కేంద్ర మాజీ మంత్రి, తెలుగుదేశం పార్టీ సీనియర్ నేత పూసపాటి అశోక్ గజపతి రాజు ఆవేదన వ్యక్తం చేశారు. సింహాచలం దేవస్థానంలోని “పంచ గ్రామాలు” (ఐదు గ్రామాలు)లోని ఆక్రమణలను క్రమబద్ధీకరించాలని ట్రస్ట్ బోర్డు సభ్యుల నుండి తనపై ఒత్తిడి ఉందని ఆయన అన్నారు.
బోర్డు సభ్యులకు లొంగిపోతే తనను మళ్లీ తొలగించాలని జగన్ ప్రభుత్వం ఎదురుచూస్తోంది. రాష్ట్ర ప్రభుత్వం నామినీలుగా ఉన్న ట్రస్ట్‌బోర్డు సభ్యులు అదే రాష్ట్ర ప్రభుత్వం నిబంధనలకు విరుద్ధంగా వ్యవహరిస్తున్నారని, వివాదాస్పద భూములకు సంబంధించి అసలు నిర్ణయం తీసుకునే అధికారం తనకు లేదని అశోక్ అన్నారు. నన్ను బలిపశువుగా చేయడానికి వారు పరస్పర విరుద్ధమైన వైఖరిని అవలంబిస్తున్నారు. ట్రస్ట్ బోర్డు సిఫారసుపై నేను ఫైల్‌పై సంతకం చేసిన క్షణంలో, నేను ఛైర్మన్ పదవి నుండి తొలగించబడతాను అన్నారు.
రాష్ట్ర దేవాదాయ శాఖ మంత్రి ఇప్పటికే నన్ను బర్తరఫ్ చేస్తానని సవాల్ చేశారు అని టీడీపీ సీనియర్ నేత అన్నారు. ప్రభుత్వ నిబంధనలకు విరుద్ధంగా తాను నిర్ణయం తీసుకోబోనని, ట్రస్ట్ బోర్డు సభ్యులు చాలా ఆసక్తిగా ఉంటే,వారు ప్రతిపాదనను లిఖితపూర్వకంగా పంపాలని, వారి అభిప్రాయం కోసం న్యాయ నిపుణులకు పంపుతానని అశోక్ చెప్పారు. నేను బోర్డు తీర్మానాలను గుడ్డిగా అనుసరించలేను, అని అశోక్ గజపతి రాజు చెప్పాడు.
పంచ గ్రామాలు భూముల వివాదం గత 25 ఏళ్లుగా నలుగుతోంది. గత టీడీపీ ప్రభుత్వం భూముల క్రమబద్ధీకరణపై జీవో జారీ చేసినా న్యాయపోరాటంలో పడింది. YSRC ప్రభుత్వం అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత, సమస్యను పరిష్కరించడానికి దేవాదాయ శాఖ మంత్రి నేతృత్వంలో ఒక హైపవర్ కమిటీని ఏర్పాటు చేసింది.
అనంతరం ఎంపీలు విజయసాయిరెడ్డి, బి.సత్యవతిలను చేర్చుకుని ప్రభుత్వం కమిటీని విస్తరించింది. ఆలయ పరిసర ఐదు గ్రామాలైన పురుషోత్తపురం, వేపగుంట, అడవివరం, గోపాలపట్నం, చీమలపల్లి గ్రామాల్లో ఆక్రమణలో ఉన్న ఆలయ భూములను క్రమబద్ధీకరించేందుకు ప్రత్యామ్నాయంగా సింహాచలం దేవస్థానానికి మొదటి దశలో 560 ఎకరాల భూమి ఇవ్వాలని కమిటీ ప్రతిపాదించింది.

Previous articleదగ్గుబాటి వెంకటేశ్వరరావుకు స్వల్ప గుండెపోటు
Next articleబీజేపీ చేయలేనిది కెఎ పాల్ చేస్తున్నాడు!