యశ్వంత్ సిన్హాకు మద్దతిచ్చిన కేసీఆర్, జగన్ సంగతేంటి?

తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి వర్గాల నివేదికలను విశ్వసిస్తే, వచ్చే నెలలో జరగనున్న రాష్ట్రపతి ఎన్నికల్లో కేంద్ర మాజీ మంత్రి యశ్వంత్ సిన్హా అభ్యర్థిత్వానికి మద్దతు ఇవ్వాలని పార్టీ అధ్యక్షుడు, ముఖ్యమంత్రి కే చంద్రశేఖర్ రావు నిర్ణయించారు.మంగళవారం మధ్యాహ్నం వివిధ ప్రతిపక్ష పార్టీల సమావేశం నిర్వహించిన నేషనలిస్ట్ కాంగ్రెస్ పార్టీ అధ్యక్షుడు శరద్ పవార్ పిలుపు మేరకు కేసీఆర్ ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు పార్టీ వర్గాలు తెలిపాయి.రాష్ట్రపతి ఎన్నికల్లో ఉమ్మడి ప్రతిపక్షాల అభ్యర్థిగా యశ్వంత్ సిన్హాను బరిలోకి దింపాలని సమావేశంలో నిర్ణయించారు.
కేసీఆర్ సమావేశానికి హాజరుకాకపోయినా, తన పార్టీ ప్రతినిధిని పంపకపోయినా, పవార్‌తో ఫోన్‌లో మాట్లాడిన తర్వాత సిన్హాకు మద్దతు ఇవ్వాలని నిర్ణయించుకున్నారు. ఎన్సీపీ అధినేత కేసీఆర్ కూడా సిన్హా అభ్యర్థిత్వానికి మద్దతు ఇస్తారని ప్రెస్ మీట్‌లో ప్రకటించారు. మమత తన సూచనలను పట్టించుకోకపోవడంతో కేసీఆర్ మనస్తాపానికి గురైనందున రాష్ట్రపతి ఎన్నికల ఓటింగ్‌కు టీఆర్‌ఎస్ దూరంగా ఉండవచ్చని భావించారు, అయితే పవార్ కేసీఆర్ తో మాట్లాడిన తరువాత, కేసీఆర్ తన మనసు మార్చుకున్నాడు.
అంతేకాదు, బీజేపీ నుంచి బయటకు వచ్చినప్పటి నుంచి నరేంద్ర మోదీ ప్రభుత్వంపై తీవ్ర స్థాయిలో విరుచుకుపడుతున్న యశ్వంత్ సిన్హాపై కేసీఆర్‌కు ఎంతో గౌరవం ఉంది. సిన్హా వివాదరహితుడు, మాజీ బ్యూరోక్రాట్,మాజీ కేంద్ర మంత్రిగా పనిచేసిన వ్యక్తి.
ఆసక్తికరంగా, రాష్ట్రపతి ఎన్నికల్లో ఎవరికి మద్దతివ్వాలనే దానిపై ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి నేతృత్వంలోని ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో అధికార వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ పార్టీ నుండి ఇంకా ఎటువంటి నిర్ణయం తీసుకోలేదు. నరేంద్ర మోడీ ప్రభుత్వంతో ఉన్న స్నేహ సంబంధాల దృష్ట్యా YSRCP NDA అభ్యర్థికి ఓటేస్తుందని అభిప్రాయం. అయితే వైఎస్సార్‌సీపీ మద్దతు తీసుకునేందుకు బీజేపీ పెద్దగా ఆసక్తి చూపడం లేదని తెలుస్తోంది.
మేము ఎప్పుడూ వైఎస్సార్‌సీపీ నుండి మద్దతు అడగము.దానిని కుటుంబ ఆధారిత పార్టీగా పరిగణిస్తాము, వైఎస్సార్‌సీపీకి వ్యతిరేకంగా పోరాడుతాము, అని బిజెపి జాతీయ కార్యదర్శి వై సత్య కుమార్ అన్నారు.మరి దీనిపై వైఎస్సార్‌సీపీ ఎలా స్పందిస్తుందో, ఎలాంటి నిర్ణయం తీసుకుంటుందో చూడాలి.

Previous articleబీజేపీ బ్లూప్రింట్‌లో టీడీపీకి స్థానం లేదా?
Next articleఆంధ్రా బీజేపీ చీప్ గా పురంధేశ్వరి?