టీ-బీజేపీ చీఫ్‌గా బండి స్థానంలో ఈటెల?

తెలంగాణ బీజేపీకి కొత్త చీఫ్ రాబోతున్నారా? టీ-బీజేపీకి నాయకత్వం వహించే వ్యక్తి హుజూరాబాద్ ఎమ్మెల్యే ఈటెల రాజేందర్ అని పార్టీ అంతర్గత చర్చలు సూచిస్తున్నాయి. జూలై మొదటి వారంలో హైదరాబాద్‌లో భాజపా జాతీయ కార్యవర్గ సమావేశం జరగనుందని, ఈ కార్యక్రమానికి ముందే ప్రస్తుత చీఫ్ బండి సంజయ్‌ను మార్చాలని జాతీయ నాయకత్వం ఆలోచిస్తున్నట్లు సమాచారం.
2023 అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు ముందు తెలంగాణలో పార్టీని బలోపేతం చేయాలని బీజేపీ నాయకత్వం భావిస్తున్నదని, ఈటెల నియామకం ద్వారా పరిస్థితులు మారవచ్చని అత్యంత కీలకమైన వర్గాలు చెబుతున్నాయి. అది కాకపోతే జాతీయ కార్యవర్గంలో ఈటెలను చేర్చుకోవడంతోపాటు రాష్ట్ర స్థాయిలోనూ ఆయన సేవలను వినియోగించుకోవాలని బీజేపీ అధిష్టానం యోచిస్తున్నట్లు సమాచారం. ఇదే విషయమై బీజేపీ జాతీయ వర్కింగ్ ప్రెసిడెంట్ అమిత్ షా ఈటెల సమావేశమై టీ-బీజేపీ వ్యవహారాలకు సంబంధించి పలు అంశాలపై చర్చించారు.
రెండు తెలుగు రాష్ట్రాల్లోనూ బీజేపీని బలమైన శక్తిగా మార్చేందుకు అమిత్ షా వ్యూహాలు రచిస్తున్నట్లు సమాచారం.తదనుగుణంగా ఆంధ్ర బీజేపీ నాయకత్వంలో కూడా మార్పు జరగవచ్చు. కేంద్ర మాజీ మంత్రి దగ్గుబాటి పురంధేశ్వరి సోము వీర్రాజు నుంచి ఏపీ బీజేపీ పగ్గాలను చేపట్టే అవకాశం ఉంది. ఏకంగా టీఆర్‌ఎస్‌ నుంచి భంగపడ్డ నేతలందరినీ లాక్కోవాలని బీజేపీ భావిస్తోంది. టీఆర్‌ఎస్‌, కాంగ్రెస్‌లు రెండూ అవకాశాలు నిరాకరించిన నేతలే బీజేపీ లక్ష్యం. ఎన్నికలలో మరియు పార్టీలో వారికి సహేతుకమైన స్థానం, అవకాశాలను హామీ ఇవ్వడం ద్వారా, టీఆర్‌ఎస్‌, కాంగ్రెస్‌ నాయకులపై గురి పెట్టింది.
బండి సంజయ్ విషయానికి వస్తే, అతను ఆశించిన స్థాయిలో లేడని బిజెపి అభిప్రాయం. నిజానికి, బండి సంజయ్ తన వివాదాస్పద వ్యాఖ్యలతో పార్టీకి మరింత నష్టం కలిగించాడు. కేసీఆర్ ప్రెస్ మీట్‌లను సమర్థవంతంగా ఎదుర్కోలేకపోయాడు. టీ-పీసీసీ చీఫ్ రేవంత్‌తో పోలిస్తే బండి సంజయ్ వెనుకంజలో ఉన్నారు.
కరీంనగర్ ఎంపీ హిందుత్వ వ్యాఖ్యలకే పరిమితమై, విధానపరంగా టీఆర్‌ఎస్ ప్రభుత్వాన్ని బట్టబయలు చేయడంలో విఫలమయ్యారు.బండి సంజయ్‌ టీ-బీజేపీ నేతలను ప్రోత్సహించడం లేదని, వ్యక్తిగతంగా గెలిచిన వారి క్రెడిట్‌ తీసుకుంటారనే విమర్శలు కూడా ఉన్నాయి. ఈ అంశాలన్నింటినీ దృష్టిలో ఉంచుకుని బండి సంజయ్‌ను పక్కనపెట్టి టీ-బీజేపీ చీఫ్‌గా ఈటలను చేయాలనే ఆలోచనలో బీజేపీ నాయకత్వం ఉందని అంటున్నారు రాజకీయ విశ్లేషకులు.

Previous articleసహజ వనరులను వైసీపీ మాఫియా దోచుకుంటోంది : లోకేశ్
Next articleబీజేపీ బ్లూప్రింట్‌లో టీడీపీకి స్థానం లేదా?