ఆంధ్రా బీజేపీ చీప్ గా పురంధేశ్వరి?

రాష్ట్రంలో కొంత పట్టు సాధించాలంటే ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో కాపు నాయకుడు కాకుండా, కమ్మ నాయకుడిని సారథ్యం వహించడం మంచిదన్న అభిప్రాయం భారతీయ జనతా పార్టీ జాతీయ నాయకత్వంలో కనిపిస్తోంది.ఉమ్మడి ఆంధ్రప్రదేశ్ విభజన తర్వాత, అవశేష ఏపీలో బీజేపీ ఒక కమ్మ అధ్యక్షుడు, కంభంపాటి హరిబాబు, ఇద్దరు కాపు నాయకులు కన్నా లక్ష్మీనారాయణ, సోము వీర్రాజులను చూసింది.
2014లో ఎన్ చంద్రబాబు నాయుడు నేతృత్వంలోని బీజేపీ, తెలుగుదేశం పార్టీల మధ్య పొత్తు కుదరడంలో హరిబాబు కీలక పాత్ర పోషించారు, పొత్తులో భాగంగా ఏపీ నుంచి బీజేపీ నాలుగు అసెంబ్లీ సీట్లు, రెండు ఎంపీ సీట్లు గెలుచుకోగలిగింది.
కానీ కన్నా నాయకత్వంలో బీజేపీ ఘోరంగా పరాజయం పాలైంది, 2019 అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో సీట్ల సంగతి మర్చిపోయి ఒక్క శాతం ఓట్లు కూడా సాధించలేకపోయింది. వీర్రాజు నాయకత్వంలో తిరుపతి లోక్‌సభ స్థానానికి, బద్వేల్ అసెంబ్లీ స్థానానికి జరిగిన ఉప ఎన్నికలతో పాటు రాష్ట్రంలో స్థానిక సంస్థల ఎన్నికల్లో పార్టీ ఘోరంగా ఓడిపోయింది. ఇప్పుడు మళ్లీ కమ్మ నాయకత్వానికి వెళ్లాలని పార్టీ అధిష్టానం ఆలోచిస్తున్నట్లు సమాచారం.
కేంద్ర మాజీ మంత్రి, ప్రస్తుత పార్టీ జాతీయ ప్రధాన కార్యదర్శి దగ్గుబాటి పురంధేశ్వరిని ఆంధ్రా బీజేపీ అధ్యక్షురాలిగా చేయాలని బీజేపీ జాతీయ పార్టీ యోచిస్తున్నట్లు విశ్వసనీయ వర్గాల సమాచారం. జగన్ మోహన్ రెడ్డిని ఎదుర్కోవాలంటే రాజకీయంగా శక్తిమంతమైన కమ్మలను తమవైపు తిప్పుకోవడం తప్పనిసరి అని బీజేపీ నాయకత్వం అభిప్రాయపడుతోంది. అదే స‌మ‌యంలో క‌మ్మ‌లు ఒక్క టీడీపీ వెంటే ఉండ‌కుండా చూసుకోవాలి.
పురందేశ్వరి చంద్రబాబు నాయుడుపై తీవ్ర విమర్శలు చేస్తారని బీజేపీ నాయకత్వానికి తెలుసు అందుకే, ఆమె అధికారంలో ఉంటే, టీడీపీతో ఎలాంటి పొత్తుకు ఆమె అంగీకరించదు. కాబట్టి, ఆమె కనీసం కమ్మలోని ఒక ప్రధాన వర్గాన్ని టీడీపీ నుంచి దూరం చేయవచ్చు. పురంధేశ్వరిని బీజేపీ చీఫ్‌గా చేస్తే, బీజేపీతో పొత్తు పునరుద్ధరణ కోసం నాయుడు లాబీయింగ్ చేయడం ఖాయం.అదే సమయంలో, జనసేన పార్టీ అధినేత పవన్ కళ్యాణ్ కూడా బిజెపితో పొత్తు కొనసాగించడం తప్ప మరో మార్గం లేదు.
పవన్ కూటమిలో భాగం కాబట్టి కాపు సామాజికవర్గాన్ని ఆకర్షించేందుకు బీజేపీ ప్రత్యేకంగా ప్రయత్నాలు చేయాల్సిన అవసరం లేదు. కమ్మ, కాపు కలయికతో ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో బీజేపీ మరింత బలపడుతుందని భావిస్తున్నట్లు సమాచారం.

Previous articleయశ్వంత్ సిన్హాకు మద్దతిచ్చిన కేసీఆర్, జగన్ సంగతేంటి?
Next articleరాష్ట్రపతి అభ్యర్థిగా ద్రౌపది ముర్ముని ప్రకటించిన బీజేపీ!