బీజేపీ బ్లూప్రింట్‌లో టీడీపీకి స్థానం లేదా?

ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో రెండు పార్టీల మధ్య పొత్తులోకి తెలుగుదేశం పార్టీని అనుమతించే ప్రసక్తే లేదని పవర్ స్టార్ పవన్ కళ్యాణ్ నేతృత్వంలోని జనసేన పార్టీకి, భారతీయ జనతా పార్టీ జాతీయ నాయకత్వం సూచించినట్లు తెలిసింది. రాష్ట్రంలో అధికార వ్యతిరేక ఓట్లు చీలిపోకుండా ఉండేందుకు గతంలో పవన్ కల్యాణ్ సూచించిన బ్లూ ప్రింట్‌ను పార్టీ జాతీయ నాయకత్వం ఆయనకు అందజేసినట్లు సమాచారం. ఈ బ్లూప్రింట్ ప్రకారం బీజేపీ,జనసేన పొత్తులో టీడీపీకి స్థానం లేదు. టీడీపీ కూడా అందులో భాగం కావాలని పవన్ కోరుకుంటే బీజేపీతో కూడా తెగతెంపులు చేసుకోవచ్చు.
2024లో జరిగే ఎన్నికలు కాదని, ఆంధ్రప్రదేశ్‌కి సంబంధించి తమకు దీర్ఘకాలిక ప్రణాళిక ఉందని బిజెపి నాయకత్వం కూడా పవన్ కళ్యాణ్‌కు స్పష్టం చేసింది. రాష్ట్రంలో బలమైన ప్రతిపక్షాన్ని క్రమంగా నిర్మించాలని, వైఎస్సార్ కాంగ్రెస్ పార్టీకి వ్యతిరేకంగా పోరాడటానికి ఏదైనా ప్రయత్నం చేస్తే, అది రెండు పార్టీలకు ఎదురుదెబ్బ తగలవచ్చు.
ఈసారి ఎన్నికల్లో టీడీపీ ఓడిపోతుందని, నాయకత్వ సంక్షోభం కారణంగా రాష్ట్ర రాజకీయాల నుంచి క్రమంగా దూరమై 2029 నాటికి అది దిగజారుతుందని బీజేపీ నాయకత్వం అభిప్రాయపడుతున్నట్లు తెలుస్తోంది. ఆ సమయానికి, బిజెపి, జనసేన కలయిక బలమైన ప్రతిపక్షంగా ఎదగాలి, జగన్ ప్రభుత్వంపై అధికార వ్యతిరేకత గరిష్ట స్థాయికి చేరుకుంటుంది. అప్పటికి టీడీపీ దూరమైతే బీజేపీ, జనసేన కూటమికి అధికారాన్ని చేజిక్కించుకునే అవకాశం ఉంటుంది అని వర్గాలంటున్నాయి.
బహుశా జాతీయ బీజేపీ నాయకత్వం నుంచి క్లారిటీ వచ్చిన తర్వాతే పవన్ కళ్యాణ్ పొత్తు కోసం టీడీపీ ముందు మరిన్ని డిమాండ్లు పెట్టడం మొదలుపెట్టారు. టీడీపీ తన డిమాండ్లను అంగీకరిస్తే, జనసేన బీజేపీతో తెగతెంపులు చేసుకోగలదు.లేకుంటే అది బీజేపీ బ్లూ ప్రింట్‌ను అనుసరిస్తుంది అని వర్గాలు పేర్కొన్నాయి.

Previous articleటీ-బీజేపీ చీఫ్‌గా బండి స్థానంలో ఈటెల?
Next articleయశ్వంత్ సిన్హాకు మద్దతిచ్చిన కేసీఆర్, జగన్ సంగతేంటి?