రాష్ట్రపతి అభ్యర్థిగా ద్రౌపది ముర్ముని ప్రకటించిన బీజేపీ!

బిజెపి నేతృత్వంలోని ఎన్‌డిఎ రాబోయే ఎన్నికలకు రాష్ట్రపతి అభ్యర్థిగా ద్రౌపది ముర్ముని ప్రకటించింది. మంగళవారం విలేకరుల సమావేశంలో జేపీ నడ్డా ఈ విషయాన్ని వెల్లడించారు. ద్రౌపది ముర్ము జార్ఖండ్ మాజీ గవర్నర్. ముర్ము ఎన్నికైనట్లయితే, ముర్ము భారతదేశం యొక్క మొదటి గిరిజన రాష్ట్రపతి, దేశంలో రెండవ మహిళా అధ్యక్షురాలు అవుతారు.
ఈ సమావేశంలో ప్రధాని మోదీ, పార్టీ అధ్యక్షుడు జేపీ నడ్డా, రక్షణ మంత్రి రాజ్‌నాథ్‌సింగ్‌, అమిత్‌ షా, నితిన్‌ గడ్కరీ తదితరులు పాల్గొన్నారు. ద్రౌపది ముర్ము తన జీవితాన్ని సమాజానికి సేవ చేయడానికి మరియు పేదలు, అణగారిన, అట్టడుగు వర్గాలకు సాధికారత కల్పించడానికి ఆమె అంకితం చేశారని ప్రధాని నరేంద్ర మోడీ ట్వీట్ చేశారు.
మరోవైపు కాంగ్రెస్, ఎన్సీపీ, టీఎంసీలతో సహా ప్రతిపక్ష పార్టీలు రాష్ట్రపతి ఎన్నికలకు తమ అభ్యర్థిగా యశ్వంత్ సిన్హాను ఎన్నుకున్నాయి. ఎన్సీపీ అధినేత శరద్ పవార్ ఏర్పాటు చేసిన సమావేశంలో ఉమ్మడి అభ్యర్థిగా యశ్వంత్ సిన్హా పేరుపై విపక్షాలు ఏకగ్రీవంగా అంగీకరించాయి. ప్రస్తుత రాష్ట్రపతి రామ్‌నాథ్ కోవింద్ స్థానంలో బీజేపీ అగ్రనేతలు వెంకయ్యనాయుడిని సంప్రదించినట్లు గతంలో వార్తలు వచ్చాయి, అయితే చివరికి ప్రకటన దానికి పూర్తి విరుద్ధంగా ఉంది.

Previous articleఆంధ్రా బీజేపీ చీప్ గా పురంధేశ్వరి?
Next articleదగ్గుబాటి వెంకటేశ్వరరావుకు స్వల్ప గుండెపోటు