జగన్, ఆర్ ఆర్ ఆర్, ఒకే వేదిక పంచుకోనున్నారా?

వైఎస్సార్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీ అధినేత, ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌ మోహన్‌ రెడ్డికి, జగన్‌పై తిరుగుబాటు చేసిన నరసాపురం పార్లమెంట్‌ నియోజకవర్గం ఎంపీ కనుమూరు రఘు రామకృష్ణంరాజును కలుసుకోవడం లేదన్న సంగతి తెలిసిందే. ఇద్దరి మధ్య శత్రుత్వం ఎంత దాకా వెళ్లిందంటే, జగన్ ప్రభుత్వం రాజుపై దేశద్రోహం కేసు పెట్టడం, ఆంధ్రా పోలీసుల కేసులు, అరెస్టులకు భయపడి ఆంధ్రాలో అడుగు పెట్టే పరిస్థితి లేదు.
అయితే త్వరలో రఘు రామకృష్ణంరాజుతో జగన్ వేదిక పంచుకోవాల్సిన సందర్భం వచ్చే అవకాశం ఉంది.
ఈ సందర్భంగా జూలై 4న నరసాపురం జిల్లా భీమవరంలో విప్లవ స్వాతంత్య్ర సమరయోధుడు అల్లూరి సీతారామరాజు 125వ జయంతి వేడుకలు నిర్వహించనున్నారు. భీమవరం రఘు రామకృష్ణంరాజు స్వస్థలం. అతను స్థానిక ఎంపీ. కాబట్టి,ప్రోటోకాల్‌లో భాగంగా, అతను ప్రధానమంత్రి కార్యక్రమానికి హాజరు కావాలి, ఢిల్లీలోని మూలాల ప్రకారం,కార్యక్రమానికి హాజరు కావడానికి, వేదికపై మోడీ పక్కన కూర్చోవడానికి అతని పేరును PMO క్లియర్ చేసింది. అదే సమయంలో రాష్ట్ర ముఖ్యమంత్రిగా ఉన్నందున జగన్ కూడా ప్రధానిని గన్నవరం విమానాశ్రయంలో రిసీవ్ చేసుకుని, ఆయనతో పాటు భీమవరం చేరుకుని కార్యక్రమానికి హాజరుకావాల్సి ఉంటుంది. ఆయన కూడా మోడీతో వేదిక పంచుకోవాలి.
అంటే ముఖ్యమంత్రిగా జగన్‌, స్థానిక ఎంపీగా రాజు ఇద్దరూ ఒకే వేదికపై ఉంటారు. ఆజాద్‌కీ అమృత్‌ మహోత్సవ్‌లో భాగంగా కేంద్ర సాంస్కృతిక మంత్రిత్వ శాఖ ఈ కార్యక్రమాన్ని నిర్వహిస్తున్నందున, వేదికపై అక్కడ ఎవరు ఉండాలి, ఎక్కడ కూర్చోవాలనే దానిపై జగన్ ప్రభుత్వం నిర్ణయం తీసుకునే పరిస్థితి లేదు.
ఇది సహజంగానే జగన్‌కు ఇబ్బందికర పరిస్థితిని కలిగిస్తుంది, అయితే రాజు దీనిని ఒక విధమైన విజయంగా అంచనా వేయవచ్చు. అయితే ఇది నిజంగా జరుగుతుందా అని ఆశ్చర్యపోతున్నారు. వీరిద్దరిలో ఎవరో ఒకరు వేదికపై ఉండకపోయే అవకాశం ఉంది. మీడియా వర్గాల్లో జరుగుతున్న టాక్ ప్రకారం ఈ వేడుకకు రాజును ముఖ్యమంత్రి అనుమతించడం లేదు.
రాజు ఒకరోజు ముందు నరసాపురం వచ్చిన వెంటనే, ఏదో ఒక కేసులో అతడ్ని కస్టడీలోకి తీసుకుంటారు,అతనికి ప్రధానమంత్రి కార్యక్రమానికి హాజరు కావడానికి సమయం లేకుండా ప్రభుత్వం చూస్తుంది.
ఈ ఫంక్షన్‌కి జగన్ ఎగ్గొట్టే అవకాశం కూడా ఉంది. ఆయన తన కుమార్తె హర్షిణి రెడ్డి స్నాతకోత్సవానికి హాజరయ్యేందుకు పారిస్ వెళ్తున్నందున,ప్రధానమంత్రి కార్యక్రమానికి హాజరయ్యేందుకు ఆయనకు సమయం ఉండకపోవచ్చు.అతను దేశం వెలుపల ఉంటాడు కాబట్టి, అప్పటికి ప్రోటోకాల్ సమస్య తలెత్తకపోవచ్చు. కాబట్టి, చంద్రబాబు నాయుడు తర్వాత తాను ఎక్కువగా ద్వేషించే వ్యక్తి రాజుతో వేదిక పంచుకోవడానికి జగన్ ఇబ్బంది పడక తప్పకపోవచ్చు.

Previous articleఉర్దూను రాష్ట్ర రెండవ అధికార భాషగా ప్రకటించిన జగన్!
Next articleఒక పార్టీ.. నాలుగు గ్రూపులు… ఇదీ ఖమ్మం జిల్లా కథ!