‘ఆక్వా హాలిడే’పై ప్రభుత్వాన్ని తప్పుపట్టిన లోకేష్

ఈ ఏడాది ఆక్వా రైతులకు ‘ఆక్వా హాలిడే’ ప్రకటించకుండా చర్యలు తీసుకోవాలని టీడీపీ ప్రధాన కార్యదర్శి నారా లోకేష్ గురువారం ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డిని కోరారు. వైఎస్సార్‌సీపీ అధికారంలోకి వచ్చినప్పటి నుంచి ఆక్వా కల్చర్‌తో సహా ఒకదాని తర్వాత మరొకటి సంక్షోభంలో కూరుకుపోయిందని లోకేశ్ ముఖ్యమంత్రికి రాసిన లేఖలో పేర్కొన్నారు. ఇసుక విధానం నిర్మాణ రంగాన్ని, దానికి సంబంధించిన 130 అనుబంధ రంగాలను అణిచివేసింది. వందలాది మంది భవన నిర్మాణ కార్మికులు చివరికి ఆత్మహత్యలు చేసుకున్నారు. ప్రభుత్వం అనుసరిస్తున్న ఆలోచనా రహిత విధానాల వల్ల పరిశ్రమకు గట్టి దెబ్బ తగిలిన ‘కరెంట్ కోతలు’, ‘పవర్ హాలిడే’పై లోకేష్ ఆందోళన వ్యక్తం చేశారు.
గిట్టుబాటు ధర లేకపోవడంతో రైతులు ‘క్రాప్‌ హాలిడేస్‌’ ప్రకటించారు. విత్తనాలు, ఎరువుల ధరలు బాగా పెరగడంతో సాగు ఖర్చులు పెరిగాయి. రైతుల ఆత్మహత్యల్లో దేశంలోనే ఆంధ్రప్రదేశ్ మూడో స్థానంలో నిలవడం ఆందోళనకరమని లోకేష్ అన్నారు. వ్యవసాయం పూర్తిగా కుప్పకూలింది. ఒక్కో రంగం కుప్పకూలుతున్నా వైఎస్‌ఆర్‌సీపీ ప్రభుత్వం ఎలాంటి నివారణ చర్యలు చేపట్టడం లేదు. ప్రభుత్వ ఉదాసీనతను ఎండగడుతూ, పెరుగుతున్న నష్టాల కారణంగా ఆక్వా రైతులు ‘ఆక్వా హాలిడే’ పాటించాలని నిర్ణయించుకున్నారని లోకేష్ చెప్పారు. పెరిగిన కరెంట్ ఛార్జీలు, అధిక మేత రేట్లు , తగ్గిన రొయ్యల ధరలు తీవ్రంగా దెబ్బ తిన్నాయి. ఆక్వా రైతులు ‘ఆక్వా హాలిడే’పై నిర్ణయం తీసుకున్నా జగన్ ప్రభుత్వం ఇప్పటికైనా స్పందించకపోవడంపై లోకేష్ తీవ్ర అభ్యంతరం వ్యక్తం చేశారు.
దాణా రేటు రూ. కిలోకు 20, ఖనిజాలు,ఇతర ఉత్పత్తుల ధరలు 30 శాతం పెరిగాయి. కానీ ప్రభుత్వం ఎలాంటి సహాయ చర్యలు చేపట్టలేదు. చంద్రబాబు పాలనలో ఆక్వా రంగంలో రెండంకెల వృద్ధికి శ్రీకారం చుట్టింది. ఇందుకోసం కరెంట్ ఛార్జీలను రూ. యూనిట్‌కు 2.63. రూ.కోటి తగ్గిస్తానని జగన్ రెడ్డి హామీ ఇచ్చారని నారా లోకేష్ గుర్తు చేశారు. 2 యూనిట్‌కు రూ. 1.5 అయితే ఎన్నికల్లో గెలిచిన తర్వాత దానిని నెరవేర్చలేదు. చంద్రబాబు సబ్సిడీలు, ఉచిత ట్రాన్స్‌ఫార్మర్లు ఇచ్చారు. వైసీపీ పాలనలో సబ్సిడీలన్నీ రద్దు చేసి ఆక్వా రంగంలో తీవ్ర సంక్షోభానికి కారణమైంది. గడిచిన మూడేళ్లలో ఒక్క కొత్త ఐస్‌ ప్లాంట్‌, ప్రాసెసింగ్‌ ప్లాంట్‌, కోల్డ్‌ స్టోరేజీలు కూడా నిర్మించలేదన్నారు. వాటిని ఏర్పాటు చేసేందుకు సిద్ధంగా ఉన్న వారికి ఎలాంటి ప్రోత్సాహకాలు ఇవ్వలేదన్నారు.

Previous articleఈ నెలాఖరులో పారిస్ వెళ్లనున్న జగన్?
Next articleజాతీయ స్థాయిలో టీఆర్‌ఎస్‌ అధినేత ఒంటరేనా?