జాతీయ స్థాయిలో టీఆర్‌ఎస్‌ అధినేత ఒంటరేనా?

జాతీయ స్థాయిలో కేసీఆర్ ప్రభావం ఎంతమాత్రమూ లేదన్న విషయం ఇప్పుడు స్పటికంలా తేలిపోయింది. బీజేపీయేతర పార్టీలకు చెందిన పలువురు ముఖ్యమంత్రులతో ఆయన పలుమార్లు సమావేశాలు నిర్వహిస్తున్నప్పటికీ ఆయన వెంట ఎవరూ కనిపించడం లేదు. ఇటీవల కేసీఆర్ కలిసిన తమిళనాడు సీఎం స్టాలిన్, శివసేన అధినేత ఉద్ధవ్ ఠాక్రే, ఎన్సీపీకి చెందిన శరద్ పవార్, వామపక్షాలు వంటి నేతలు రాష్ట్రపతి ఎన్నికలకు ఐక్య అభ్యర్థిని పెట్టే అంశంపై మమతా బెనర్జీ పిలిచిన సమావేశానికి హాజరయ్యారు.
అకాలీదళ్, ఆప్, టీఆర్‌ఎస్ మాత్రమే సమావేశానికి హాజరు కాలేదు. ఈ ముగ్గురిలో అకాలీలకు చాలా తక్కువ ఓట్లు ఉన్నాయి.కాబట్టి అతనికి నాలుగు ఎంపికలు ఉన్నాయి. మొదటిది మమత బ్రిగేడ్‌లో సాధారణ సైనికురాలిగా చేరి ఆమె నాయకత్వాన్ని అంగీకరించడం. బిజెపిపై అన్ని విమర్శల తర్వాత బిజెపి అభ్యర్థికి మద్దతు ఇవ్వడం రెండవ ఎంపిక. ఈ ప్రక్రియలో ఆయన ఎన్డీయేకు కేవలం తోకగా మిగిలిపోతారు.
మూడో ఆప్షన్ ఓటింగ్‌కు దూరంగా ఉండటం. కానీ, ఇది పార్టీకి మంచిది కాదు, జాతీయ స్థాయిలో పార్టీ ప్రతిష్టను తీవ్రంగా దెబ్బతీస్తుంది. ఒకవేళ అది మానుకుంటే, అది పాలక బిజెపికి సహాయం చేసినట్లు మాత్రమే పరిగణించబడుతుంది.
నాల్గవ ఎంపిక అకాలీలు, ఆప్ మరియు ఇతర చిన్న పార్టీలతో కలిసి మూడవ కూటమిని ఏర్పాటు చేయడం.రాష్ట్రపతి ఎన్నికలకు మూడవ అభ్యర్థిని నిలబెట్టడం. కానీ, ఇలా చేయడం వల్ల అది బీజేపీయేతర ఓట్లను చీల్చడమే కాకుండా పరోక్షంగా బీజేపీకి ఉపయోగపడుతుంది.
అంటే అసలు బీజేపీయేతర ఓట్లను చీల్చేందుకు కేసీఆర్ బీజేపీ ఏజెంట్‌గా పనిచేస్తున్నారా అన్నదే రాజకీయ వర్గాల్లో పెద్ద సందేహం. ఆఖరికి బీజేపీకి మద్దతిస్తే కేసీఆర్‌కే భారీ నష్టం వాటిల్లడంతో పాటు ఆయన జాతీయ రాజకీయ ఆకాంక్షలకు తీవ్ర నష్టం వాటిల్లుతుంది.

Previous article‘ఆక్వా హాలిడే’పై ప్రభుత్వాన్ని తప్పుపట్టిన లోకేష్
Next articleజాతీయ కార్యవర్గ సమావేశాన్ని వినియోగించుకోవాలని యోచిస్తున్నతెలంగాణ బీజేపీ !