రాష్ట్రపతి ఎన్నిక లు: ఏపీలో క్లీన్ స్వీప్ చేయనున్న బిజెపి!

బీజేపీకి కేవలం ఒక శాతం ఓట్లు మాత్రమే ఉండవచ్చు ,ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో ఎమ్మెల్యే, ఎంపీ లేదా ఎమ్మెల్సీ కూడా లేకపోవచ్చు. అయితే ఈసారి రాష్ట్రపతి ఎన్నికల్లో రాష్ట్రాన్ని క్లీన్ స్వీప్ చేయనుంది. రానున్న రాష్ట్రపతి ఎన్నికల్లో మొత్తం 25 ఎంపీ ఓట్లు, మొత్తం 175 ఎమ్మెల్యే ఓట్లను కైవసం చేసుకునేందుకు బీజేపీ సిద్ధమైంది.
అవును.రాష్ట్రపతి ఎన్నికలో వైఎస్సార్‌సీపీకి చెందిన 22 మంది ఎంపీలు,ఎమ్మెల్యే ఎన్డీయే అభ్యర్థికి ఓటు వేయడానికి సిద్ధంగా ఉన్నారు. ఏ విషయంలోనూ టీడీపీతో కన్నెత్తి చూడని బీజేపీకి ఓటేయడానికి సిద్ధమవడం విశేషం.దీంతో 23 మంది ఎమ్మెల్యేలు, ముగ్గురు ఎంపీలు బీజేపీ పక్షాన నిలిచారు. ఈ విషయాన్ని మాజీ ఎంపీ ఉండవల్లి అరుణ్‌కుమార్‌ బయటపెట్టారు.
అధికార,ప్రతిపక్ష పార్టీలు రెండూ ఒకే అభ్యర్థికి మద్దతిచ్చే వింత దృశ్యం మరెక్కడా కనిపించదు. ఆసక్తికరమైన విషయం ఏమిటంటే, అభ్యర్థి రెండు పార్టీలకు చెందినవారు కాదు. నిజానికి ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో గత ఎనిమిదేళ్లుగా ఇదే సీన్‌. 2017లో టీడీపీ అధికారంలో ఉండగా బీజేపీ అభ్యర్థి రామ్‌నాథ్ కోవింద్‌కు మద్దతు పలికింది. వైఎస్సార్‌సీపీ కూడా ఇదే అభ్యర్థికి మద్దతు పలికింది. ఈసారి కూడా అదే జరగబోతోంది.
గత మూడేళ్లుగా చంద్రబాబు నాయుడు కానీ, వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి కానీ ఏ విషయంలోనూ బీజేపీని విమర్శించలేదు. నిజానికి పోలవరం ప్రాజెక్టు జాప్యంపై వారు నోరు మెదపలేదు. రాష్ట్ర రాజధాని విషయంలోనూ కేంద్రంపై విమర్శలు చేయలేదన్నారు. ఆసక్తికరంగా, పవన్ కళ్యాణ్ జనసేన కూడా బిజెపి వైపు మొగ్గు చూపుతోంది.

Previous articleకెసిఆర్ అక్కడా లేరు .. ఇక్కడా లేరు..!
Next articleజూన్ 23లోపు కేసీఆర్ జాతీయ పార్టీని ప్రకటిస్తారా?