కెసిఆర్ అక్కడా లేరు .. ఇక్కడా లేరు..!

తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్ జాతీయ రాజకీయ రంగంలోకి అడుగుపెట్టేందుకు చేస్తున్న ప్రయత్నాలను విశ్లేషిస్తే ఆయనపై ఎన్నో ఆశలు, అంచనాలు ఉన్నాయి. గడచిన యాభై ఏళ్లలో ఇతరులు చేయలేని తెలంగాణ రాష్ట్ర సాధనలో ఆయన సాధించిన విజయానికి బహుశా ఆయన పొంగిపోయి ఉండవచ్చు. 2019 సార్వత్రిక ఎన్నికలకు ముందు జాతీయ రాజకీయాల్లో బీజేపీ, కాంగ్రెస్‌లకు ప్రత్యామ్నాయం సృష్టించే ప్రయత్నం చేశారు కేసీఆర్. ఆ రోజుల్లో పలువురు ముఖ్యమంత్రులు, సీనియర్ నేతలను కలిశారు. మీడియా కంట పడకుండా పనులు వేగంగా జరుగుతున్నాయని కూడా ఆయన పేర్కొన్నారు.
కానీ, రాష్ట్రపతి ఎన్నికల సమయంలో ఆయన ఢిల్లీలో ఉనికి లేకుండా పోయారు. ఇప్పుడు 2024 సార్వత్రిక ఎన్నికలకు ముందు కేసీఆర్ ఎన్డీయే, యూపీఏలకు మూడో ప్రత్యామ్నాయం గురించి మాట్లాడుతున్నారు. జాతీయ రాజకీయాల కోసం భారత రాష్ట్ర సమితి అనే జాతీయ పార్టీని ప్రారంభించే యోచనలో ఆయన ఉన్నట్లు సమాచారం. కొందరు జాతీయ నేతలను కూడా కలుస్తూ పెద్దఎత్తున వాదిస్తున్నారు. పశ్చిమ బెంగాల్ ముఖ్యమంత్రి మమతా బెనర్జీ నేతృత్వంలో ఢిల్లీలో జరిగిన ప్రతిపక్ష పార్టీల సమావేశానికి కూడా ఆయన హాజరు కాకపోవడం ఆశ్చర్యకరం.
ఆయనను ఆహ్వానించినా, ఆయన విధేయులు హాజరవుతారని ప్రకటించినా, చివరి నిమిషంలో సభకు హాజరు కాలేదు. సభకు కాంగ్రెస్ హాజరు కావడమే టీఆర్‌ఎస్‌ నేతలు చెబుతున్న సాకు. సరే, తనదైన శైలి రాజకీయాల ద్వారా, కేసీఆర్ జాతీయ రాజకీయాల్లో క్రియాశీలకంగా వ్యవహరించడానికి బిజెపి నేతృత్వంలోని ఎన్‌డిఎలో లేదా కాంగ్రెస్ నేతృత్వంలోని యుపిఎలో ఎవ్వరిలోనూ లేనట్లే. కేంద్రంలోని ఎన్డీయే, యూపీఏలో లేని 40 ప్రాంతీయ పార్టీల్లో ఆయన ఒక్క పార్టీని కూడా మోయడం లేదు.

Previous articleగౌరవెల్లి ప్రాజెక్ట్‌పై గవర్నర్ జోక్యం చేసుకోవాలి: బండి సంజయ్‌
Next articleరాష్ట్రపతి ఎన్నిక లు: ఏపీలో క్లీన్ స్వీప్ చేయనున్న బిజెపి!