గౌరవెల్లి ప్రాజెక్ట్‌పై గవర్నర్ జోక్యం చేసుకోవాలి: బండి సంజయ్‌

సిద్దిపేట జిల్లాలోని గౌరవెల్లి ప్రాజెక్టు వల్ల నిర్వాసితులైన వారికి న్యాయం చేయడంలో జోక్యం చేసుకోవాలని తెలంగాణ ప్రతిపక్ష బీజేపీ బుధవారం గవర్నర్ తమిళిసై సౌందరరాజన్‌ను కోరింది. గుడాటిపల్లి గ్రామస్థులపై దౌర్జన్యానికి పాల్పడిన పోలీసు అధికారులపై చర్యలు తీసుకోవాలని బీజేపీ డిమాండ్ చేసింది. రాష్ట్ర పార్టీ అధ్యక్షుడు బండి సంజయ్‌కుమార్‌ నేతృత్వంలోని బీజేపీ నేతల బృందం రాజ్‌భవన్‌లో గవర్నర్‌ను కలిసి ఫిర్యాదు చేసింది. నిర్వాసితులకు రాష్ట్ర ప్రభుత్వం తగిన పునరావాసం, పునరావాస ప్యాకేజీ కింద పరిహారం చెల్లించాలని డిమాండ్ చేశారు.
సిద్దిపేట జిల్లాలోని హుస్నాబాద్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంలోని గౌరవెల్లి-గండిపల్లె ప్రాజెక్టు భూ నిర్వాసితులపై జూన్ 13 అర్ధరాత్రి దాటిన తర్వాత పోలీసులు విచక్షణా రహితంగా లాఠీచార్జి చేశారని బీజేపీ ఆరోపించింది. తెల్లవారుజామున 3 గంటల ప్రాంతంలో 500 మందికి పైగా పోలీసులు గుడాటిపల్లి గ్రామంపై దాడి చేశారు. విద్యుత్ సరఫరా, నిర్వాసితుల ఇళ్లలోకి చొరబడి, వారిని బయటకు లాగి, విచక్షణారహితంగా లాఠీచార్జికి పాల్పడ్డారు, పిల్లలు, మహిళలు,పెద్దలను కూడా వదిలిపెట్టకుండా పోలీసులు ప్రజలపై దాడి చేశారని ఆరోపించింది. మహిళలను అరెస్టు చేసే సమయంలో మహిళా పోలీసులను మోహరించే ప్రాథమిక నిబంధనను కూడా వారు పాటించలేదు.
పోలీసుల దాడిలో చాలా మంది గ్రామస్తులు గాయపడ్డారు,అనేక మంది మహిళలు అపస్మారక స్థితిలో పడిపోయారు. మరుసటి రోజు (జూన్ 14) గ్రామస్థులు మౌనంగా, శాంతియుతంగా నిరసన తెలుపుతుండగా, పోలీసులు వారిపై తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి కార్యకర్తలను ఉసిగొల్పారు. శాంతియుత నిరసనకారులను రక్షించడానికి బదులుగా, పోలీసులు మళ్లీ లాఠీచార్జ్ చేశారు, వారిలో చాలా మంది గాయపడ్డారు, అని మెమోరాండం పేర్కొంది.
బిజెపి ప్రతినిధి బృందం గాయపడిన వారిలో ఏడుగురిని రాజ్‌భవన్‌కు తీసుకువెళ్లింది “ఈ గ్రామస్తులు చేసిన ఏకైక నేరం చట్టం ప్రకారం R&R ప్యాకేజీని అడగడమే. తాము ప్రాజెక్టుకు వ్యతిరేకం కాదని, సరైన నష్టపరిహారమే కోరుతున్నామని గ్రామస్థులు ప్రభుత్వానికి స్పష్టం చేసినా, పోలీసులు వారి విజ్ఞప్తిని పట్టించుకోకుండా తమపై విచక్షణారహితంగా దాడి చేశారు’ అని గవర్నర్‌కు వినతి పత్రం సమర్పించారు. 1000 మందికి పైగా నిర్వాసితులకు న్యాయం జరగాలని అనేక సంవత్సరాలుగా పోరాడుతున్నామని గవర్నర్‌కు వివరించారు. ఈలోగా కొంత మంది మైనర్లు మేజర్లుగా ఎదిగి పరిహారం పొందేందుకు అర్హులుగా మారారు. వృద్ధులకు కూడా ఆర్ అండ్ ఆర్ ప్యాకేజీ అందలేదు. భూ తరలింపునకు సంబంధించిన అనేక సమస్యలు ఇప్పటికీ అపరిష్కృతంగానే ఉన్నాయి.

Previous articleఎట్టకేలకు ఏబీకి అప్రధానమైన పోస్టింగ్!
Next articleకెసిఆర్ అక్కడా లేరు .. ఇక్కడా లేరు..!