ఎట్టకేలకు ఏబీకి అప్రధానమైన పోస్టింగ్!

సీనియర్ ఐపీఎస్ అధికారి, ఆంధ్రప్రదేశ్ మాజీ ఇంటెలిజెన్స్ చీఫ్ ఏబీ వెంకటేశ్వర్ రావును తిరిగి విధుల్లోకి తీసుకున్న దాదాపు నెల రోజుల తర్వాత, జగన్ మోహన్ రెడ్డి ప్రభుత్వం బుధవారం ఆయనకు పోస్టింగ్ ఇచ్చింది . వెంకటేశ్వర్ రావును స్టేషనరీ & స్టోర్స్ కొనుగోలు విభాగం, ప్రింటింగ్ కమిషనర్‌గా నియమిస్తూ రాష్ట్ర ప్రధాన కార్యదర్శి సమీర్ శర్మ ప్రభుత్వ ఉత్తర్వులు (జిఓ ఆర్‌టి నెం. 1115) జారీ చేశారు.
పోస్టింగ్ అధికారాలు లేని లూప్ లైన్ పోస్ట్‌, సాధారణంగా హోమ్ డిపార్ట్‌మెంట్‌లోని సీనియర్ అధికారికి జోడించబడుతుంది. ఇప్పటి వరకు, ఈ పోస్టింగ్‌కు సంబంధించి పూర్తి అదనపు బాధ్యతలను స్పెషల్ చీఫ్ సెక్రటరీ (హోమ్) జి విజయ్ కుమార్ కలిగి ఉన్నారు. వెంకటేశ్వరరావు పోస్టింగ్‌కు అంగీకరించి డ్యూటీలో చేరతారా లేక లాంగ్ లీవ్‌పై వెళతారా అనేది చూడాలి.
సుప్రీంకోర్టు ఆదేశాల మేరకు, ఆయన సస్పెన్షన్‌ను రద్దు చేస్తూ హైకోర్టు ఇచ్చిన తీర్పును సమర్థిస్తూ, రాష్ట్ర ప్రభుత్వం మే 18న వెంకటేశ్వర్‌రావును తిరిగి సర్వీసులో చేర్చుకుంది. మే 19న విధులకు హాజరైన అతడు అప్పటి నుంచి ఎలాంటి పోస్టింగ్‌ లేకుండా వెయిటింగ్‌లో ఉన్నాడు.
వెంకటేశ్వరరావు ప్రధాన కార్యదర్శికి రెండుసార్లు లేఖలు రాసి, ఆయన్ను వ్యక్తిగతంగా కలిసేందుకు ప్రయత్నించినారు. సమీర్ శర్మకు పోస్టింగ్ ఇవ్వాలని కోరుతూ మరో లేఖ రాశారు. హైకోర్టు, సుప్రీంకోర్టు ఆదేశాలను ఉటంకిస్తూ పలుమార్లు లేఖలు, రిమైండర్‌లు రాశామని, ఇప్పటి వరకు అమలు కాలేదన్నారు.
నా సస్పెన్షన్ ఉపసంహరించబడినప్పటికీ, ఇప్పటి వరకు ఎలాంటి పోస్టులు ఇవ్వలేదు, జీతం మరియు ఇతరాలను డ్రా చేయడానికి కూడా అనుమతించలేదని చెప్పాడు. వెంకటేశ్వరరావు సస్పెన్షన్‌ను రాష్ట్ర ప్రభుత్వం రద్దు చేస్తూ ఏప్రిల్ 22న సుప్రీంకోర్టు ఆయనను వెంటనే విధుల్లోకి తీసుకోవాలని ఆదేశించింది.

Previous articleరాష్ట్రపతి ఎన్నికలు: విభజన డిమాండ్‌ను ఏపీ సాధించగలదా?
Next articleగౌరవెల్లి ప్రాజెక్ట్‌పై గవర్నర్ జోక్యం చేసుకోవాలి: బండి సంజయ్‌