జగన్ సలహాదారుల పదవీకాలం మరో ఏడాది పాటు పొడిగింపు!

వైఎస్సార్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీ అధ్యక్షుడు, ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి సోమవారం నలుగురు సలహాదారుల పదవీకాలాన్ని మరో ఏడాది పాటు పొడిగించారు. పొడిగింపు పొందిన వారు: ప్రధాన సలహాదారు అజేయ కల్లం, సలహాదారు (పబ్లిక్ అఫైర్స్) సజ్జల రామకృష్ణా రెడ్డి, సలహాదారు (కమ్యూనికేషన్స్) జి వి డి కృష్ణమోహన్, సలహాదారు (నవరత్నాలు అమలు) ఎం శామ్యూల్.
ఈ నలుగురు సలహాదారులు, క్యాబినెట్ ర్యాంక్‌ హోదాతో, జూన్ 2019లో మొదటగా మూడేళ్ల కాలానికి నియమించబడిన మొదటివారు. తరువాత, వారి పదవీకాలాన్ని రెండేళ్లకు తగ్గించారు. అప్పటి నుండి, వారికి ఒక్కొక్కటి ఒక సంవత్సరం పొడిగిస్తున్నారు. ఈ నలుగురు సలహాదారులలో, సజ్జల ముఖ్యమైన వ్యక్తి, ప్రభుత్వంతో పాటు అధికార వైసిపి లోనూ కీలక పాత్ర పోషిస్తున్నారు. పార్టీలో జగన్ తర్వాతి ముఖ్యమైన వ్యక్తిగా ఆయనను భావిస్తున్నారు.
వాస్తవానికి, ఏదైనా అపాయింట్‌మెంట్, నిర్ణయం లేదా బదిలీకి సంబంధించిన ప్రతి ఫైల్‌ను అతనికి పంపడం వల్ల మొదట్లో అజేయ కల్లం ముఖ్యమైన వ్యక్తిగా పిలిచేవారు. ఆ రోజుల్లో క‌ల్ల‌మ్‌కు పార్టీ నేత‌లు, అధికారులు క‌లిసి ఉండేవారు.
అయితే, తదనంతరం, కొంత కాలం పాటు అనేక మంది సలహాదారులను నియమించడంతో జగన్ కల్లం యొక్క రెక్కలను కత్తిరించారు. కల్లం ఇప్పుడు ప్రభుత్వంలో పెద్దగా ఎలాంటి విధులు నిర్వహించకుండా నామమాత్రపు సలహాదారుగానే ఉన్నారన్నారు.
ఒకానొక దశలో సలహాదారుగా కల్లంకు పొడగింపు లభించకపోవచ్చని చర్చ జరిగినా జగన్‌కు మరోసారి పొడిగించారు. మరోవైపు, శామ్యూల్ కూడా నవరత్నాలు పథకానికి పరిమితమయ్యాడు, కృష్ణమోహన్ ప్రభుత్వానికి కమ్యూనికేషన్ వ్యూహాలను రూపొందించడానికి పరిమితం చేయబడింది. మరికొంత మంది సలహాదారుల పదవీకాలం మరికొద్ది నెలల్లో ముగియనుండడంతో జగన్కు వేరే ఆలోచనలు లేకపోతే వారికి కూడా పొడిగింపు వచ్చే అవకాశం ఉంది.

Previous articleవైసిపి ప్లీనరీలో అభ్యర్థులను ప్రకటించనున్న జగన్?
Next articleవైఎస్సార్‌సీపీలో మరో దఫా నామినేటెడ్ పదవులు?