రాష్ట్రపతి ఎన్నికలు: విభజన డిమాండ్‌ను ఏపీ సాధించగలదా?

రాజకీయాలలో సంచలన పరిణామం ఏమిటంటే, రెండు భిన్న శక్తులు, బిజెపిని ఎదుర్కోవడానికి జాతీయ స్థాయిలో ప్రత్యామ్నాయ ఫ్రంట్ తీసుకురావడానికి తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కెసిఆర్ , కాంగ్రెస్ సీనియర్ నాయకుడు వుండవల్లి అరుణ్ కుమార్ కీలక సమావేశం కోసం సమావేశమయ్యారు. సోమవారం కీలక సమావేశం జరిగింది. ఈ సమావేశానికి రాజకీయ వ్యూహకర్త ప్రశాంత్ కిషోర్ కూడా హాజరయ్యారని, ఆయన కొద్దిసేపు మాట్లాడారని, కేసీఆర్ ఎక్కువ సమయం మాట్లాడారని, జాతీయ రాజకీయాలపై కేసీఆర్‌కు ఉన్న పరిజ్ఞానం చూసి ముచ్చటపడ్డానని వుండవల్లి అరుణ్ కుమార్ తెలిపారు.
కేసీఆర్, ఇతర ముఖ్యమంత్రుల మధ్య పోలిక ద్వారా, ఇతరుల కంటే సమర్థుడని మాజీ ఎంపీ వుండవల్లి అరుణ్ కుమార్ అన్నారు. తన సుదీర్ఘ మీడియా సమావేశంలో, వుండవల్లి అరుణ్ కుమార్ వివిధ విషయాల గురించి మాట్లాడాడు. బిజెపి సిద్ధాంతాలపై తీవ్రంగా విరుచుకుపడ్డాడు. బిజెపి, ఆర్‌ఎస్‌ఎస్‌కు తాను వ్యతిరేకం కాదని, అయితే ఆ పార్టీ అమలు చేస్తున్న నియంతృత్వ పాలన పట్ల తాను సంతోషంగా లేనని అన్నారు.
ఈ సందర్భంగా వుండవల్లి అరుణ్‌కుమార్‌ మాట్లాడుతూ ఆంధ్రప్రదేశ్‌ ప్రభుత్వం సద్వినియోగం చేసుకోవాలని, ప్రత్యేక హోదా, రైల్వేజోన్‌ వంటి దీర్ఘకాలిక డిమాండ్లను కేంద్రప్రభుత్వం సాధించుకోవాలని సూచించారు.
రాష్ట్రపతి ఎన్నికలపై ఉండవల్లి అరుణ్ కుమార్ మాట్లాడుతూ.. పార్లమెంట్‌లో వైఎస్‌ఆర్‌సీపీకి ఉన్న బలం ఎన్నికల్లో ఉపయోగపడుతుందని, అందుకే బీజేపీ మద్దతును రాష్ట్ర ప్రభుత్వం వినియోగించుకోవాలని సూచించారు. వైసీపీ మద్దతును బీజేపీ తప్పకుండా కోరుకుంటుందని, డిమాండ్ల సాధనకు ఇదే మంచి అవకాశమని ఉండవల్లి అన్నారు.
ఉమ్మడి ఆంధ్రప్రదేశ్ నుంచి తెలంగాణ ఏర్పడి రాష్ట్రానికి రాజధాని లేకుండా పోయినప్పుడు కాంగ్రెస్ నేతృత్వంలోని కేంద్ర ప్రభుత్వం రాష్ట్రానికి అనేక వాగ్దానాలు చేసింది. అయితే ఆ ఎన్నికల్లో కాంగ్రెస్ ఓడిపోయి బీజేపీ అధికారంలోకి వచ్చింది. గత మరియు ప్రస్తుత ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వాలు చేసిన అభ్యర్థనలను కేంద్ర ప్రభుత్వం పట్టించుకోలేదు. ప్రత్యేక కేటగిరీ సంగతి మర్చిపోయింది, వైజాగ్‌కి రైల్వే జోన్ డిమాండ్ కూడా పట్టించుకోవడం లేదు. బీజేపీకి, వైసీపీ మద్దతు అవసరం కావడంతో ఏపీ డిమాండ్లు సాధించే అవకాశం ఉంది. అయితే ప్రభుత్వం అదే సాధిస్తుందా అనేది ఇక్కడ ప్రశ్న.

Previous articleవైఎస్సార్‌సీపీలో మరో దఫా నామినేటెడ్ పదవులు?
Next articleఎట్టకేలకు ఏబీకి అప్రధానమైన పోస్టింగ్!