వైసిపి ప్లీనరీలో అభ్యర్థులను ప్రకటించనున్న జగన్?

వైఎస్సార్ కాంగ్రెస్ పార్టీ వర్గాల్లో వినిపిస్తున్న కథనాలను విశ్వసిస్తే, వచ్చే నెలలో జరగనున్న పార్టీ ప్లీనరీలో పార్టీ అధ్యక్షుడు, ఆంధ్రప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి వచ్చే ఎన్నికల్లో పోటీ చేసే పార్టీ అభ్యర్థులపై ప్రకటన చేసే అవకాశం ఉంది. జూలై 8,9 తేదీల్లో విజయవాడ-గుంటూరు మధ్య ప్లీనరీ జరగనుండగా, అక్కడ జగన్ కొన్ని కీలక ప్రకటనలు చేస్తారని భావిస్తున్నారు.
రాష్ట్రంలో ముందస్తు ఎన్నికలు వస్తాయా లేదా అన్నది జగన్ ప్రకటించనప్పటికీ, అభ్యర్థులను ప్రకటించడం ద్వారా ఆ దిశగా పరోక్షంగా సంకేతాలు ఇవ్వనున్నారు.
వాస్తవానికి, తదుపరి ఎన్నికలకు అభ్యర్థుల జాబితాను విడుదల చేయడు, కానీ వారి పనితీరు బాగాలేదో ఎవరికి టిక్కెట్లు రావో వైఎస్ జగన్ ప్రకటిస్తాడు. అది అభ్యర్థుల జాబితాను పరోక్షంగా ప్రకటిస్తాడు అని పార్టీ వర్గాలు తెలిపాయి.
అభ్యర్థులకు టికెట్‌పై క్లారిటీ వస్తే ఇక నుంచి తమ నియోజకవర్గాల పై దృష్టి సారిస్తారని, ఎన్నికలు ఎప్పుడు జరిగినా ఎదుర్కొనేందుకు సిద్ధంగా ఉంటారని ముఖ్యమంత్రి అభిప్రాయపడినట్లు తెలుస్తోంది.
టిక్కెట్లు నిరాకరించే ఎమ్మెల్యేల స్టాండ్‌పై వైఎస్‌ఆర్‌సి అధిష్టానం కూడా క్లారిటీ రానుంది. వారు పార్టీ కోసం పని చేయగలిగితే, అది మంచిది. అయితే వచ్చే ఎన్నికల్లో పార్టీని నష్టం చేస్తారని ఇంటెలిజెన్స్ నివేదికలు సూచిస్తే,వారిపై చర్యలు తీసుకోవచ్చు.
జగన్ ముందస్తు ఎన్నికలకు వెళ్తారా లేక షెడ్యూల్ ప్రకారమే వెళ్తారా అనే విషయంపై ప్లీనరీ ఒక క్లారిటీ వస్తుంది. అలాగే పార్టీ నేతలకు కీలక బాధ్యతలు అప్పగించి ఎన్నికల వరకు చురుగ్గా ఉండేలా చూస్తారు.
ఇటీవలి గడప గడపకూ ప్రభుత్వం, సామాజిక న్యాయ భేరి కార్యక్రమాలు జగన్‌కు తమ పార్టీ బలాలు, బలహీనతలు ఏమిటో, టీడీపీ ఏ మేరకు పుంజుకుంటుందో కొంత అవగాహన కల్పించాయి. ఈ అంశాలు ప్లీనరీలో చర్చకు వస్తాయి అని పార్టీ వర్గాలు తెలిపాయి.

Previous articleNazriya Nazim
Next articleజగన్ సలహాదారుల పదవీకాలం మరో ఏడాది పాటు పొడిగింపు!