వైఎస్సార్‌సీపీలో మరో దఫా నామినేటెడ్ పదవులు?

ఆంద్రప్రదేశ్‌లో అధికార వైఎస్సార్‌సీపీ పలువురు ఎమ్మెల్యేలను పదవులతో ప్రసన్నం చేసుకోవాలని యోచిస్తున్నట్లు తెలుస్తోంది. అనేక మంది అసంతృప్త ఎమ్మెల్యేలు మంత్రి పదవులు పొందలేకపోయారు. చాలా మంది నిరాశ చెందిన నాయకులు పార్టీ నిర్ణయానికి వ్యతిరేకంగా బహిరంగంగా తిరుగుబాటు చేశారు, మాట్లాడుతున్నారు. అందుకే, కనీసం కొందరి నాయకులకైనా తగిన పునరావాసం కల్పించాలని పార్టీ అగ్రనాయకత్వం భావిస్తోంది.
వైఎస్సార్‌సీపీ శాసనసభా పక్షంలో రెండు ప్రభుత్వ విప్‌ పదవులు ఖాళీగా ఉన్నాయి. పార్టీకి మొత్తం ఎనిమిది మంది ఉన్నారు. వారిలో ఇద్దరికి మంత్రి పదవులు దక్కాయి. అందుకే, ఈ రెండు పదవులను ఆ నేతలతో భర్తీ చేసే అవకాశం ఉంది. ఏదో కారణాల వల్ల వారికి మంత్రి పదవులు దక్కలేదు.
సీనియర్ నేత, చోడవరం ఎమ్మెల్యే కరణం ధర్మశ్రీకి మంత్రి పదవి దక్కకపోవడంతో ఆయన మండిపడుతున్నారని వైఎస్సార్‌సీపీ వర్గాలు చెబుతున్నాయి. పార్టీ జిల్లా వైఎస్‌ఆర్‌సీపీ అధ్యక్షుడిగా చేసినా ఆయన అసంతృప్తిగానే ఉన్నారు. అందుకే, కేబినెట్ స్థాయి పదవి అయిన ప్రభుత్వ విప్‌గా చేయాలనే ఆలోచనలో జగన్ ఉన్నట్లు సమాచారం. అలాగే పాయకరావుపేట ఎమ్మెల్యే గొల్లబాబురావుకు కూడా మంత్రి పదవి దక్కకపోవడంపై తీవ్ర అసంతృప్తితో ఉన్నారు. ఓ దశలో పార్టీపై తిరుగుబాటు చేస్తానని కూడా బెదిరించాడు. ఆయన కాస్త సద్దుమణిగినా, ఆయనను మరో ప్రభుత్వ విప్‌గా చేయాలని ఆలోచిస్తోంది.
దెందులూరు ఎమ్మెల్యే కొఠారి అబ్బయ్య చౌదరికి కీలకమైన పదవి ఇవ్వాలని పార్టీ అధిష్టానం యోచిస్తున్నట్లు సమాచారం. జగన్ కేబినెట్‌లో కమ్మ మంత్రి లేకపోవడంతో ఇది కీలకమని పార్టీ భావిస్తోంది. అలాగే భీమవరంలో పవన్ కళ్యాణ్‌ను ఓడించిన జెయింట్ కిల్లర్ గ్రంధి శ్రీనివాస్‌కి కూడా ఏదో ఒక కీలక పదవి దక్కే అవకాశం ఉందని అన్నీ కుదిరితే వచ్చే ఏపీ అసెంబ్లీ వర్షాకాల సమావేశాల్లోనే నియామకాలు జరిగే అవకాశం ఉందని అంటున్నారు.

Previous articleజగన్ సలహాదారుల పదవీకాలం మరో ఏడాది పాటు పొడిగింపు!
Next articleరాష్ట్రపతి ఎన్నికలు: విభజన డిమాండ్‌ను ఏపీ సాధించగలదా?