కేసీఆర్ పార్టీ ఏపీ లో పోటీ చేస్తుందా?

తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి అధ్యక్షుడు, ముఖ్యమంత్రి కె చంద్రశేఖర్ రావు త్వరలో తన “జాతీయ” పార్టీ – భారత్ రాష్ట్రీయ సమితి (బిఆర్ఎస్) ను ప్రారంభించేందుకు సిద్ధమవుతున్న తరుణంలో, ఆంధ్రప్రదేశ్‌ పై ఆయన స్టాండ్ ఏమిటనే దానిపై మీడియా వర్గాల్లో ఆసక్తికరమైన చర్చ ప్రారంభమైంది.కేసీఆర్ జాతీయ పార్టీ పెడితే కనీసం ఆరు శాతం ఓట్లు రావాల్సిన నాలుగు రాష్ట్రాల్లో ఎన్నికల్లో పోటీ చేయాల్సి ఉంటుంది.
కేసీఆర్ జాతీయ పార్టీని ప్రారంభించాలంటూ పలు రాష్ట్రాల నుంచి అభ్యర్థనలు వచ్చాయని, పలువురు నేతలు ఆ పార్టీలో చేరేందుకు సుముఖంగా ఉన్నారని టీఆర్‌ఎస్ నేతలు పేర్కొంటున్నారు. సహజంగానే, ప్రతిపాదిత భారత్ రాష్ట్రీయ సమితి తెలుగు రాష్ట్రమైన ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో కూడా ఎన్నికలలో పోటీ చేస్తుంది.
వాస్తవానికి, టీఆర్‌ఎస్‌ను ఏపీకి విస్తరించాలని ఆంధ్రా ప్రజల నుంచి అభ్యర్థనలు వస్తున్నాయని కేసీఆర్ తనయుడు, పార్టీ వర్కింగ్ ప్రెసిడెంట్ కేటీ రామారావు సహా టీఆర్‌ఎస్ నేతలు చాలాసార్లు చెప్పారు.
ఇప్పుడు బీఆర్‌ఎస్‌ని జాతీయ పార్టీగా పేర్కొంటున్నందున, ఆంధ్రాలో ఎన్నికల్లో పోటీ చేస్తే ఎవరూ అభ్యంతరం చెప్పరు. కేసీఆర్ చేస్తే ఆంధ్రా రాజకీయాలపై ఎలాంటి ప్రభావం పడుతుందనేది ఇప్పుడు చర్చనీయాంశం అవుతోంది.
ఆంధ్రా ఎన్నికలలో బీఆర్‌ఎస్ పోటీ చేస్తే, ఆంధ్రా, తెలంగాణల మధ్య వివాదంగా మారిన కృష్ణా, గోదావరి నదీజలాల వాటా, ఆర్థిక సమస్యలు, ఇతర అంతర్రాష్ట్ర వివాదాల విషయంలో కేసీఆర్ ఏ వైఖరి తీసుకుంటారనేది ప్రశ్న.
రెండవది, ఓట్లు, సీట్లు గెలవడానికి కేసీఆర్ తన ఆంధ్ర ప్రత్యర్థి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి, అతని పార్టీపై దాడి చేయవలసి ఉంటుంది. జగన్‌కి మధ్య ఉన్న స్నేహ సంబంధాల దృష్ట్యా ఆయన ఆ పని చేస్తారా? మరి ఆంధ్రా ఎన్నికల్లో బీఆర్‌ఎస్‌కు జగన్ స్థానం ఇస్తారా? బహుశా, ఆయన కేసీఆర్ ప్రవేశంతో ప్రభుత్వ వ్యతిరేక ఓటును మరింత చీల్చవచ్చు.
కేసీఆర్ తన పార్టీని జాతీయ పార్టీగా పేర్కొంటున్నప్పటికీ ఆంధ్రా రాజకీయాలలోకి అడుగుపెట్టే అవకాశం ఉంది. 2018లో, తెలంగాణ ఎన్నికల్లో పోటీ చేసేందుకు టీడీపీకి చెందిన చంద్రబాబు నాయుడును టార్గెట్ చేయడం ద్వారా తెలంగాణ సెంటిమెంట్‌ను రెచ్చగొట్టాడు.
కేసీఆర్ తమ రాష్ట్రంలో అడుగుపెడితే ఏపీలోని ప్రతిపక్ష పార్టీలు ఆంధ్రుల సెంటిమెంట్‌ను రెచ్చగొట్టలేదా? పైగా కేసీఆర్ ఆంధ్ర ప్రజలను దుర్భాషలాడి చివరకు ఉమ్మడి రాష్ట్రాన్ని విభజించాలని కేంద్రంపై ఒత్తిడి తెచ్చిన తీరు ఆంధ్ర ప్రజలు మరిచిపోలేదు.
ఈ విషయాలన్నింటిపై పార్టీ సీనియర్ నేతలతో పాటు టీఆర్‌ఎస్ అధినేతతో చర్చించేందుకు ప్రగతి భవన్‌కు వచ్చిన రాజమండ్రి మాజీ ఎంపీ వుండవల్లి అరుణ్‌కుమార్‌తో కూడా కేసీఆర్ చర్చించినట్లు తెలుస్తోంది. ఏపీలో కేసీఆర్ నిజంగానే వ‌చ్చే ఎన్నిక‌ల‌కు పోటీ చేస్తే ఇంట్రెస్టింగ్ పోరు!

Previous articleఎన్నికలకు అభ్యర్థుల ఎంపికను చంద్రబాబు ప్రారంభించారా?
Next articleఅధికార వ్యతిరేకత ఉన్నప్పటికీ కేసీఆర్‌కు సానుకూలమా?