అధికార వ్యతిరేకత ఉన్నప్పటికీ కేసీఆర్‌కు సానుకూలమా?

తెలంగాణ రాష్ట్రంలోని అనేక ప్రాంతాల్లో అధికార వ్యతిరేకత ఉంది, ఫలితంగా కాంగ్రెస్, బీజేపీలు పుంజుకుంటున్నాయి. చాలా చోట్ల బీజేపీ కంటే కాంగ్రెస్ ముందంజలో ఉండటం ఆశ్చర్యంగా ఉంది. తెలంగాణ రాష్ట్రం ఏర్పడి ఎనిమిదేళ్లు పూర్తయింది. రాష్ట్రంలో తదుపరి సార్వత్రిక ఎన్నికలు 2023 డిసెంబర్‌లో జరగనున్నాయి.
చాలా కాలం తర్వాత మళ్లీ ఊపిరి పీల్చుకోవడానికి కాంగ్రెస్ ప్రయత్నిస్తుండడం తాజా పరిణామం. బీజేపీ కూడా తన ఊపును ప్రదర్శిస్తోంది కానీ క్రమంలో కాంగ్రెస్ పక్కనే ఉంది. టీఆర్‌ఎస్‌, కాంగ్రెస్‌, బీజేపీల మధ్య ఈసారి త్రిముఖ పోరు సాగుతోంది. అయితే ఇక్కడ అధికార వ్యతిరేక ఓటు కాంగ్రెస్ బీజేపీల మధ్య చీలిపోవడం టీఆర్‌ఎస్‌కు అతిపెద్ద ప్రయోజనం.
టీఆర్‌ఎస్‌ను గద్దె దించేందుకు కాంగ్రెస్, బీజేపీలు కలిసే అవకాశం లేదు. తద్వారా టీఆర్‌ఎస్‌ అతిపెద్ద పార్టీగా అవతరించే అవకాశం ఉంది. మొత్తం మీద తెలంగాణ రాష్ట్రం మొత్తం మీద 39% మంది టీఆర్ఎస్ వైపు మొగ్గు చూపగా, 31% మంది కాంగ్రెస్ వైపు, 28% మంది బీజేపీకి అనుకూలంగా ఉన్నారు.2% మంది నోటా మూడ్‌లో ఉన్నారు.
చివరకు అధికారాన్ని చేజిక్కించుకున్నప్పటికీ టీఆర్‌ఎస్‌ ఈసారి చాలా సీట్లు కోల్పోవాల్సి వస్తోందని అంటున్నారు. ఇది కేక్ వాక్ కాదు, 2023 డిసెంబర్ కంటే ముందు చాలా గ్రౌండ్ వర్క్ చేయాల్సి ఉంది.
పాత జిల్లాలైన నల్గొండ, మహబూబ్ నగర్, ఆదిలాబాద్, రంగారెడ్డి సహా దాదాపు 40 నియోజకవర్గాల్లో కాంగ్రెస్ సత్తా చాటుతోంది.రాష్ట్రంలో కేడర్‌ను పెంచుకోవడంలో బీజేపీ చాలా వెనుకబడి ఉంది. కాంగ్రెస్‌తో సమానంగా లేదు. ప్రస్తుత సర్వే ప్రకారం ఈ పార్టీ 10-15 నియోజకవర్గాల్లో తన సత్తా చూపవచ్చు.
చాలా మంది సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యేలపై అధికార వ్యతిరేకత చాలా ఎక్కువగా ఉంది. భూ కబ్జా వివాదాలు కొంతమంది ఎమ్మెల్యేలపైనే ఉన్నాయి, ఇక్కడ టీఆర్‌ఎస్ పార్టీ దృష్టి సారించి వారికి ఈసారి టిక్కెట్లు ఇవ్వకూడదు.
ఎనిమిదేళ్ల టీఆర్‌ఎస్ పాలనను పరిశీలిస్తే, హైదరాబాద్ పౌరులు ఇచ్చిన ప్రధాన అభిప్రాయం ఏమిటంటే ప్రతి వర్షాకాలంలో నీటి ప్రవాహం, పారిశుధ్యం లేకపోవడం. హైదరాబాద్‌కు పశ్చిమాన మాత్రమే దృష్టి కేంద్రీకరించబడింది, ఇతర ప్రాంతాలు విస్మరించబడ్డాయి. దీంతో టీఆర్‌ఎస్‌కు గట్టి దెబ్బ తగలవచ్చు.
రాబోయే రెండు వర్షాకాలాల్లో హైదరాబాద్ మునిగితే టీఆర్‌ఎస్‌ మునిగిపోవడం ఖాయం. డ్రైనేజీ వ్యవస్థపై చాలా కృషి చేయాలి”. ఆశ్చర్యకరమైన అంశం ఏమిటంటే, కాంగ్రెస్‌ పుంజుకోవడం టీఆర్‌ఎస్‌కు కష్టకాలం అనివార్యమైంది.

Previous articleకేసీఆర్ పార్టీ ఏపీ లో పోటీ చేస్తుందా?
Next articleగన్నవరంలో తీవ్రస్థాయి మాటల యుద్ధం !