ముందస్తు ఎన్నికలకు జగన్?

వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ పార్టీ అధ్యక్షుడు, ఆంధ్రప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి మనసులో ఏముందో చదవడం చాలా కష్టమని అంటున్నారు. ఆయన మనసులో ఏముందో పార్టీలోని సన్నిహితులకు కూడా తెలియదు. బహుశా, వైఎస్ జగన్ తన ఆలోచనలను తన రాజకీయ వ్యూహకర్త ప్రశాంత్ కిషోర్‌తో లేదా తదుపరి ఎన్నికల కోసం నియమించిన ఇండియన్ పొలిటికల్ యాక్షన్ కమిటీ (I-PAC) బృందానికి ఇప్పుడు నాయకత్వం వహిస్తున్న అతని సహచరుడు రిషి రాజ్ సింగ్‌తో పంచుకోవచ్చు.
అయితే పార్టీ మీటింగ్‌లు, బహిరంగ వేదికలపై జగన్ ఏం మాట్లాడుతున్నారో దాని ఆధారంగానే జగన్ ఏమనుకుంటున్నారో ఊహించి కొన్ని నిర్ధారణలకు వచ్చేందుకు పార్టీ నేతలు ప్రయత్నిస్తున్నారు. తాజాగా జగన్ ముందస్తు ఎన్నికలకు వెళ్లే అవకాశం ఉందన్న ఊహాగానాలు పార్టీ వర్గాల్లో చక్కర్లు కొడుతున్నాయి.
పార్టీలోని టాక్ ప్రకారం, షెడ్యూల్ కంటే కనీసం 10 నెలల ముందుగా 2023 ప్రథమార్థంలో రాష్ట్ర అసెంబ్లీకి ముందస్తు ఎన్నికలకు వెళ్లాలని జగన్ ఆలోచిస్తున్నారు.రాష్ట్రంలో అధికార వైఎస్సార్‌సీ పార్టీకి మరింత నష్టం జరగకుండా ఉండేందుకు ఇది తప్పనిసరి.
I-PAC సర్వే బృందం ఇచ్చిన ఇన్‌పుట్‌లు, ఇంటెలిజెన్స్ నివేదికలు రాష్ట్రంలో అధికార వ్యతిరేక తరంగం క్రమంగా పెరుగుతోందని,రాబోయే నెలల్లో ఇది మరింత తీవ్రతరం అవుతుందని స్పష్టమైన సూచనను ఇచ్చాయిఅని పార్టీ వర్గాలు తెలిపాయి.
ముఖ్యంగా, అభివృద్ధి కార్యక్రమాలు, ఉపాధి అవకాశాలు, పారిశ్రామిక రంగం పతనం కారణంగా నిరుద్యోగ యువత, పట్టణ మధ్యతరగతి వర్గాల్లో ఆగ్రహావేశాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి. కరెంట్‌ కోతలు, గిట్టుబాటు ధర లేకపోవడం తదితర సమస్యలతో రైతన్నలు అవస్థలు పడుతుండగా, వేతన సవరణ సంఘంలో తమకు కావాల్సినవి అందకపోవడంతో ప్రభుత్వ ఉద్యోగులు జగన్‌ పాలనతో విస్తుపోతున్నారు.
గ్రామ, మండల స్థాయిలో వైఎస్‌ఆర్‌సి ఓటు బ్యాంకు ఇప్పటికీ పటిష్టంగా ఉన్నప్పటికీ, పట్టణ ప్రాంతాల్లో పరిస్థితి ప్రభుత్వానికి వ్యతిరేకంగా మారుతోంది. వై.ఎస్.ఆర్.సి నాయకుల గ్రౌండ్ లెవెల్లో భారీ అవినీతి కూడా అధికార వ్యతిరేకతకు ఒక కారణం.
వచ్చే ఎన్నికల్లో 175 అసెంబ్లీ స్థానాలకు గానూ 175 సీట్లు వచ్చేలా కృషి చేయాలని జగన్ పార్టీ నేతలకు చెప్పినప్పటికీ, 2019లో తమ పార్టీ గెలిచిన 151 సీట్లను కూడా నిలబెట్టుకోవడం అంత సులువు కాదని ఆయనకు తెలుసు. వచ్చే ఎన్నికల నాటికి అధికార వ్యతిరేక వాతావరణం ఏర్పడితే, అధికారాన్ని నిలబెట్టుకోవడంలో వైఎస్ జగన్ చాలా కష్టకాలం ఉంటుంది. అందుకే 2023లోనే ముందస్తు ఎన్నికలకు వెళ్లాలనే ఆలోచనలో జగన్ ఉన్నట్లు సమాచారం.
వైఎస్ జగన్ సంక్షేమ పథకాల కారణంగా పార్టీ మద్దతు పునాది ఇప్పటికీ అట్టడుగు స్థాయిలో బలంగా ఉంది కాబట్టి, అతను ముందస్తు ఎన్నికలలో ఎన్నికలను సునాయాసంగా గెలవగలడు. వైఎస్సార్‌సీకి దాదాపు 100-110 సీట్లు వచ్చినా, రాష్ట్రంలో మళ్లీ అధికారంలోకి వచ్చినంత కాలం జగన్ పట్టించుకోరు. టీడీపీకి డూ ఆర్ డై పోరు. టీడీపీ సంఖ్య 60 లేదా 70కి పెరిగినా, ఆ పార్టీ పతనం కావడానికి ఎక్కువ సమయం పట్టకపోవచ్చు. నాయుడు అధికారంలోకి రావడానికి మరో ఐదేళ్లు వేచి చూడాలి. అసెంబ్లీలో తన బలాన్ని పెంచుకోవడానికి జగన్ మెజారిటీ టీడీపీ ఎమ్మెల్యేలను వైఎస్సార్‌సీపీలోకి తీసుకోవచ్చు.

Previous articleతమిళిసై ప్రజా దర్బార్: రాజ్ భవన్ వర్సెస్ ప్రగతి భవన్?
Next articleఏపీలో యాత్రలతో వేడెక్కుతున్న రాజకీయం!