వైసిపి175 సీట్లు గెలవడం – విశ్వాసమా లేక అతి విశ్వాసమా?

2024 సార్వత్రిక ఎన్నికల్లో మొత్తం 175 అసెంబ్లీ స్థానాల్లో విజయం సాధించాలని ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి మంత్రులకు, పార్టీ నేతలకు చెబుతున్నారు. మరుసటి రోజు ఆయన మంత్రులు,పార్టీ జిల్లా శాఖ అధ్యక్షులు, ప్రాంతీయ సమన్వయకర్తలతో మాట్లాడినప్పుడు మరోసారి చెప్పారు. మనం 175 సీట్లు గెలుస్తాం అని చెబుతున్నప్పుడు మంత్రులు, నేతలను ఎందుకు సాధించకూడదు? అని ప్రశ్నించారు. అది భిన్నంగా వినిపిస్తోంది.
ఇది వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి కాన్ఫిడెన్స్ అని కొందరు అనుకుంటే, మరికొందరు ఓవర్ కాన్ఫిడెన్స్ అని అనుకుంటున్నారు. కానీ, 175 చెప్పడానికి జగన్‌కు తనదైన కారణాలు ఉన్నాయి.కుప్పం మున్సిపాలిటీని వైఎస్సార్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీ గెలుచుకోవడం మొదటి కారణం.1989లో చంద్రబాబు నాయుడు టీడీపీపై గెలిచినప్పటి నుంచి కుప్పం టీడీపీకి కోటగా ఉంది.వరుసగా ఏడు ఎన్నికల్లో చంద్రబాబు ఈ స్థానంలో విజయం సాధించారు. ఇన్నేళ్లలో ఒక్కసారి కూడా నామినేషన్ దాఖలు చేసేందుకు గాని, ఎన్నికల గెలుపు పత్రాన్ని అందుకోవడానికి గాని నియోజకవర్గానికి రాలేదు.
1989లో తొలిసారిగా పోటీ చేసిన సందర్భం తప్ప ఆయన తన ఎన్నికల కోసం నియోజకవర్గంలో చేసిన ఒక్కరోజు కూడా ప్రచారం
చేయలేదు. కుప్పంలో వైఎస్సార్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీ విజయం సాధించగలిగితే.. మిగిలిన స్థానాల్లో గెలుపును అడ్డుకునేది ఏంటనేది జగన్‌ను అలా అనడానికి కారణం కావచ్చు.కుప్పంలో చంద్రబాబు నాయుడుని ఓడించగలిగితే ప్రతి టీడీపీ నాయకుడిని ఓడించవచ్చు.
టీడీపీ అభ్యర్థులను ఓడించడానికి వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ అభ్యర్థులందరూ తమ తమ నియోజకవర్గాల్లో అంత బలంగా ఉన్నారా? కుప్పంపై పెట్టిన ఫోకస్ అన్ని అసెంబ్లీ నియోజకవర్గాలపై పెట్టగలదా?స్థానిక సంస్థల ఎన్నికలకు సాధారణ ఎన్నికలకు తేడా లేదా? వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి కాన్ఫిడెన్సా ? ఓవర్ కాన్ఫిడెన్సా? అనేది తేలాలంటే ఎన్నికల వరకు వేచి చూడాల్సిందే అంటున్నారు రాజకీయ విశ్లేషకులు

Previous articleమళ్లీ వైఎస్సార్‌సీపీ అధికారంలోకి రావడానికి పథకాలు సరిపోవా?
Next articleవైఎస్ వివేకా హత్య కేసులో సాక్షి మృతి