వైఎస్ వివేకా హత్య కేసులో సాక్షి మృతి

సంచలనం సృష్టించిన ఆంధ్రప్రదేశ్ మాజీ మంత్రి వైయస్ వివేకానంద రెడ్డి హత్య కేసులో సాక్షిగా ఉన్న కల్లూరి గంగాధర్ రెడ్డి అనంతపురం జిల్లాలో అనుమానాస్పద స్థితిలో మృతి చెందారు.యాడికి గ్రామంలోని తన ఇంట్లో మధ్య రాత్రి నిద్రలోనే మృతి చెందాడని కుటుంబ సభ్యులు పోలీసులకు సమాచారం అందించారు. పోలీసులు అక్కడికి చేరుకుని ఇల్లు, పరిసరాల్లో ఆధారాలు సేకరించారు. అనంతరం మృతదేహాన్ని శవపరీక్ష నిమిత్తం తాడిపత్రికి తరలించారు.పోలీసులు అనుమానాస్పద మృతిగా కేసు నమోదు చేసి దర్యాప్తు చేపట్టారు.
వివేకానంద హత్యపై విచారణ జరుపుతున్న సెంట్రల్ బ్యూరో ఆఫ్ ఇన్వెస్టిగేషన్ (సీబీఐ) అతడిని కడపకు పిలిపించి గంగాధర్ రెడ్డిని ప్రశ్నించింది.
కడప ఎంపీ వైఎస్‌ అవినాష్‌రెడ్డికి అత్యంత సన్నిహితుడు, హత్యకేసులో నిందితుడైన దేవిరెడ్డి శంకర్‌రెడ్డి అనుచరుడు గంగాధర్‌రెడ్డి. తనకు ప్రాణహాని ఉందని, తనకు భద్రత కల్పించాలని కోరుతూ అనంతపురం పోలీసు సూపరింటెండెంట్‌ను రెండుసార్లు కలిశాడు.
కడప ఎంపీ అవినాష్‌రెడ్డి, మరో నిందితుడు గంగిరెడ్డి ఒప్పుకుంటే రూ.10 కోట్లు ఇస్తామని కోర్టులో వాంగ్మూలం ఇవ్వాలని సీబీఐ తనపై ఒత్తిడి తెస్తోందని గతేడాది నవంబర్‌లో అనంతపురం జిల్లా ఎస్పీకి ఫిర్యాదు చేశాడు. కడప జిల్లా పులివెందుల పట్టణంలో గంగాధర్‌రెడ్డి రౌడీషీటర్‌ పదేళ్ల క్రితం జిల్లా నుంచి బైండోవర్ అయ్యాడు. అనంతపురం జిల్లా యాడికి వెళ్లి స్థిరపడ్డాడు.
దేవిరెడ్డి శంకర్ రెడ్డి ముఖ్య అనుచరుడిగా పలు క్రిమినల్ కేసుల్లో చిక్కుకున్నాడు. వీటిలో 2007లో జరిగిన జంట హత్య కేసు కూడా ఉంది. ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి బాబాయ్ వివేకానంద రెడ్డి ఎన్నికలకు కొన్ని రోజుల ముందు మార్చి 15, 2019న కడపలోని తన నివాసంలో హత్యకు గురయ్యారు.
రాష్ట్ర మాజీ మంత్రి, మాజీ ఎంపీ తన ఇంట్లో ఒంటరిగా ఉన్న సమయంలో గుర్తు తెలియని వ్యక్తులు లోపలికి చొరబడి హత్య చేశారు. కడపలో వైఎస్సార్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీ ఎన్నికల ప్రచారాన్ని ప్రారంభించేందుకు కొన్ని గంటల ముందు ఆయన హత్యకు గురయ్యారు.
మూడు ప్రత్యేక దర్యాప్తు బృందాలు (సిట్‌లు) సోదాలు నిర్వహించినా మిస్టరీని ఛేదించడంలో విఫలమయ్యారు. వివేకానంద రెడ్డి కుమార్తె సునీత, కొంతమంది బంధువులపై అనుమానం వ్యక్తం చేసిన పిటిషన్‌పై విచారణ సందర్భంగా ఆంధ్రప్రదేశ్ హైకోర్టు ఆదేశాల మేరకు 2020లో ఈ కేసు దర్యాప్తును సీబీఐ చేపట్టింది. హత్య కేసులో సీబీఐ 2021 అక్టోబర్ 26న ఛార్జ్ షీట్ దాఖలు చేసి, జనవరి 31,2022న అనుబంధ ఛార్జిషీటును దాఖలు చేసింది.

Previous articleవైసిపి175 సీట్లు గెలవడం – విశ్వాసమా లేక అతి విశ్వాసమా?
Next articleజూన్ 15 నుండి చంద్రబాబు జిల్లాల పర్యటన!