తమిళిసై ప్రజా దర్బార్: రాజ్ భవన్ వర్సెస్ ప్రగతి భవన్?

గవర్నర్‌ తమిళిసై సౌందరరాజన్‌ పట్ల కేసీఆర్‌ తన వైఖరిని సున్నితంగా మార్చుకోవాలని యోచిస్తున్న తరుణంలో కూడా గవర్నర్‌ పశ్చాత్తాపం చెందే పరిస్థితి లేదని తెలుస్తోంది. ఆమె ముందడుగు వేయాలని నిర్ణయించుకుంది. జూన్ 10 నుండి ప్రజా దర్బార్‌లను నిర్వహించాలని యోచిస్తోంది. మొదటి ప్రజా దర్బార్.. మహిళా దర్బార్, ఇక్కడ గవర్నర్ మహిళల సమస్యలపై దృష్టి పెడతారు. బాలికలపై సామూహిక అత్యాచారం, దుర్వినియోగం వంటి అనేక సంఘటనల దృష్ట్యా మహిళా దర్బార్ ప్రాముఖ్యతను సంతరించుకుంది.
ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్‌తో సంబంధాలు బెడిసికొట్టడంతో గవర్నర్ ప్రజాదర్బార్‌ నిర్వహించాలని యోచించారు. ఆమె సిబ్బందిని కూడా నియమించింది, ప్రజా దర్బార్‌ కోసం వెబ్ పోర్టల్‌ను అభివృద్ధి చేసింది. అయితే, కోవిడ్ సమయంలో దీనిని కోల్డ్ స్టోరేజీలో ఉంచారు. అయితే, ఇప్పుడు, వివిధ సమస్యలపై ప్రజా దర్బార్‌లు నిర్వహించాల్సిన సమయం ఆసన్నమైందని గవర్నర్ భావిస్తున్నారు. ఈ నిర్ణయం సీఎం, రాజ్‌భవన్‌ సంబంధాలకు కొరకరాని కొయ్యగా మారే అవకాశం ఉంది.
గతంలో కూడా టీఆర్‌ఎస్‌ ప్రభుత్వంపై గవర్నర్‌ బహిరంగంగానే విభేదించారు. వాస్తవానికి, కోవిడ్‌పై టీఆర్‌ఎస్ ప్రభుత్వం వ్యవహరిస్తున్న తీరును ఆమె దుయ్యబట్టారు. వాస్తవానికి, కోవిడ్ లాక్‌డౌన్ సమయంలో ఆసుపత్రులను సందర్శించి,ఏర్పాట్లను సమీక్షించిన మొదటి నాయకురాలు ఆమె. మహమ్మారిపై టీఆర్‌ఎస్ ప్రభుత్వం వ్యవహరిస్తున్న తీరుపై ఆమె పలు ప్రశ్నలు సంధించారు.
పాడి కౌశిక్ రెడ్డిని గవర్నర్ కోటా ద్వారా ఎమ్మెల్సీగా నామినేట్ చేసే అంశంపై కూడా తమిళిసై ప్రభుత్వంతో విభేదించారు. ఆమె ఫైల్‌ను పెండింగ్‌లో ఉంచింది, కౌశిక్ రెడ్డి ‘ప్రజా సేవ’కు నామినేట్ కావడానికి ఆధారాలు, ఏమిటో ప్రభుత్వం నుండి తెలుసుకోవాలని కోరింది. ప్రజాదర్బార్‌తో రాజ్‌భవన్‌, ప్రగతి భవన్‌ల మధ్య విభేదాలు మరింత పెరిగే అవకాశం ఉంది.

Previous articleకెసిఆర్ ఈసారి ఎక్కడ నుండి పోటీ చేయనున్నారు?
Next articleముందస్తు ఎన్నికలకు జగన్?