మళ్లీ వైఎస్సార్‌సీపీ అధికారంలోకి రావడానికి పథకాలు సరిపోవా?

ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి నేతృత్వంలోని వైఎస్సార్ కాంగ్రెస్ పార్టీ ప్రభుత్వం ప్రవేశపెట్టిన అనేక సంక్షేమ పథకాలు వచ్చే అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో పార్టీని వరుసగా రెండోసారి అధికారంలోకి తీసుకురావడానికి సరిపోవా? జగన్ ప్రభుత్వానికి ఇండియన్ పొలిటికల్ యాక్షన్ కమిటీ (ఐ-ప్యాక్) ఇచ్చిన అభిప్రాయం ఇది.
2024 అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో మళ్లీ అధికారంలోకి రావడానికి ఐ-ప్యాక్ ని అధికార వైసిపి నియమించుకుంది. బుధవారం తాడేపల్లి క్యాంపు కార్యాలయంలో జగన్‌ ప్రభుత్వం నిర్వహిస్తున్న గడప గడపకూ ప్రభుత్వం కార్య‌క్ర‌మం కార్య‌క్ర‌మంలో పార్టీ నేత‌ల‌కు వ‌చ్చే ఎన్నిక‌ల ప్ర‌చార కార్య‌క్ర‌మాన్ని నిర్వ‌హించిన ఐ-ప్యాక్ టీమ్ లీడ‌ర్ రిషి రాజ్‌సింగ్ ప్ర‌జెంటేషన్ ఇచ్చారు.
జగన్ ప్రభుత్వం అమలు చేస్తున్న సంక్షేమ పథకాలకు సమాజంలోని అట్టడుగు వర్గాల్లో ప్రశంసలు లభిస్తున్నాయని సింగ్ పార్టీ నేతలతో చెప్పినట్లు పార్టీ వర్గాలు తెలిపాయి. కానీ రాష్ట్రంలో అభివృద్ధి జరగకపోవడం పట్ల యువత మరియు ఎగువ మధ్యతరగతి వర్గాల్లో విస్తృతమైన ఆగ్రహం ఉంది. పార్టీ మరియు ప్రభుత్వం ఈ అంశంపై ఆలోచించి, వచ్చే రెండేళ్లలో దిద్దుబాటు చర్యలు చేపట్టాలి, అని సింగ్ సమావేశంలో చెప్పారు.
ఐటి రంగాన్ని అభివృద్ధి చేయడంతోపాటు తయారీ రంగాన్ని ప్రోత్సహించడంపై ప్రభుత్వం దృష్టి సారించాలని, తద్వారా ఉపాధిని కల్పించాలని ఐ-ప్యాక్ టీమ్ లీడర్ పార్టీ దృష్టికి తీసుకొచ్చారు. ఇది దేశవ్యాప్తంగా ప్రభుత్వం గురించి సానుకూల చర్చను కూడా సృష్టిస్తుంది అని సింగ్ చెప్పినట్లు తెలిసింది.
రాష్ట్ర ఖజానాపై భారాన్ని తగ్గించేందుకు కొన్ని సంక్షేమ పథకాలను తగ్గించాలని లేదా తొలగించాలని ఆయన సూచించినట్లు తెలిసింది. ప్రజల్లో ఆదరాభిమానాలు చూరగొనే అభివృద్ధి పనులపై మరింత దృష్టి సారించాలని పార్టీకి సూచించారు. రానున్న రోజుల్లో ఐ-ప్యాక్‌ టీమ్‌ ఇచ్చిన సూచనపై పార్టీలో చర్చించి పక్కా కార్యాచరణ ప్రణాళిక రూపొందించాలని భావిస్తున్నారు.

Previous articleఅంబటి రాంబాబుపై సీఐడీ చర్యలు తీసుకుంటుందా?
Next articleవైసిపి175 సీట్లు గెలవడం – విశ్వాసమా లేక అతి విశ్వాసమా?