తెలంగాణలో ప్రభుత్వ వైద్యుల ప్రైవేట్ ప్రాక్టీస్‌ను నిషేధిస్తూ ఉత్తర్వులు జారీ!

ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వం మరో పరిపాలనా అడుగుజాడలను అనుసరించి, డైరెక్ట్ రిక్రూట్‌మెంట్ ద్వారా రిక్రూట్‌మెంట్ చేసే వైద్యులకు ప్రైవేట్ ప్రాక్టీస్‌ను నిషేధిస్తూ తెలంగాణ ప్రభుత్వం మంగళవారం ఉత్తర్వులు జారీ చేసింది. ప్రభుత్వ ఉత్తర్వు (GO Ms No. 56) ప్రకారం,మంగళవారం నోటిఫికేషన్ తర్వాత రిక్రూట్ చేయబడిన నాన్ టీచింగ్ సైడ్ నుండి బదిలీ ద్వారా భర్తీ చేయబడిన పోస్ట్‌లలోని వైద్యులు కూడా ప్రైవేట్ ప్రాక్టీస్‌కు అనుమతించబడరు.
కొత్తగా రిక్రూట్ అయ్యే పోస్టులకు ప్రైవేట్ ప్రాక్టీస్‌ను నిషేధిస్తున్నట్లు రాష్ట్ర ఆరోగ్య శాఖ మంత్రి టి హరీశ్ రావు సోమవారం ప్రకటించిన మరుసటి రోజు ఈ ఉత్తర్వు వచ్చింది. మే 2002లో జారీ చేసిన GO Ms No.154లో జారీ చేయబడిన తెలంగాణ మెడికల్ ఎడ్యుకేషన్ సర్వీస్ రూల్స్ కోసం ప్రత్యేక నిబంధనలకు GO ద్వారా చేసిన సవరణలలో ఈ నోటిఫికేషన్ భాగం. ఈ ఏడాది ఏప్రిల్‌లో ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వం కూడా రాష్ట్రంలో ప్రభుత్వ వైద్యుల ప్రైవేట్ ప్రాక్టీస్‌ను నిషేధించింది. ఈ మేరకు నిర్ణయం తీసుకున్న జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి మంత్రివర్గం ఇందుకు సంబంధించిన మార్గదర్శకాలు, రోడ్‌మ్యాప్‌ను సిద్ధం చేయాలని వైద్య, ఆరోగ్య శాఖ అధికారులకు అప్పగించింది.
వైద్యుల ప్రయివేటు ప్రాక్టీస్‌కు స్వస్తి పలికితే ప్రభుత్వాసుపత్రుల్లో సేవలు మరింత మెరుగుపడతాయని జగన్ ప్రభుత్వానికి ప్రజల నుంచి ఫీడ్ బ్యాక్ వచ్చింది.ప్రాక్టీస్‌ చేస్తున్న వైద్యులు ప్రభుత్వాసుపత్రులకు దగ్గరగా ఉండడం, ప్రైవేట్‌ ఆసుపత్రుల్లో పనిచేస్తున్నారని, దీనిని ఎట్టిపరిస్థితుల్లోనూ ఆమోదించరాదని గుర్తించారు.
ఖాళీల భర్తీకి సంబంధించిన నోటిఫికేషన్‌లో ప్రభుత్వం వేతనం, ఇతర ప్రోత్సాహకాలను స్పష్టంగా పేర్కొంది. ప్రభుత్వ ఉద్యోగాల కోసం పోటీ పడుతున్న వైద్యులకు ప్రయివేట్‌లో వేతనాలు అందుతున్నాయని ఆవేదన వ్యక్తం చేశారు. ప్రభుత్వ ఉద్యోగంలో చేరిన తర్వాత వారితో పోల్చిచూడనక్కర్లేదు.

Previous articleస‌త్య‌దేవ్ ‘గాడ్సే’ నుంచి ‘రా రమ్మంది ఊరు..
Next articleపవన్ కల్యాణ్ చిత్తశుద్ధిని బీజేపీ విశ్వసించడం లేదా?