తెలంగాణలో రెండేళ్లుగా ఫీజు రీయింబర్స్‌మెంట్ లేదు: బండి సంజయ్

ఆదాయ మిగులు రాష్ట్రంగా పరిగణించబడుతున్న తెలంగాణలో ముఖ్యమంత్రి కే చంద్రశేఖర్‌రావు నేతృత్వంలోని తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి ప్రభుత్వం గత రెండేళ్లుగా ఫీజు రీయింబర్స్‌మెంట్ కింద కాలేజీలకు నిధులు విడుదల చేయడం లేదు. ఈ విషయాన్ని రాష్ట్ర భారతీయ జనతా పార్టీ అధ్యక్షుడు బండి సంజయ్ కుమార్ సోమవారం ముఖ్యమంత్రికి రాసిన లేఖలో వెలుగులోకి తెచ్చారు.
గత రెండేళ్లుగా బడుగు,బలహీన వర్గాల విద్యార్థులకు ఫీజు రీయింబర్స్‌మెంట్ పథకానికి సంబంధించి వివిధ కాలేజీలకు రూ.4 వేల కోట్లు కేసీఆర్ ప్రభుత్వం చెల్లించాల్సి ఉందని ఆరోపించారు. ఎస్సీ, ఎస్టీ, బీసీ, ఈబీసీ వర్గాలకు చెందిన 14 లక్షల మందికి పైగా విద్యార్థులు తమ కాలేజీలకు ఫీజు రీయింబర్స్‌మెంట్ కోసం డబ్బులు చెల్లించకపోవడంతో తీవ్ర ఇబ్బందులు పడుతున్నారని సంజయ్ తెలిపారు.ఫీజు బకాయిలు చెల్లించాలంటూ ప్రైవేట్ కాలేజీ యాజమాన్యాలు విద్యార్థులపై ఒత్తిడి తెస్తున్నాయన్నారు.
బలహీన వర్గాలకు చెందిన చాలా మంది విద్యార్థులు ఫీజులు కట్టేందుకు తమ రక్తాన్ని అమ్ముకోవాల్సి వస్తుంది. ఇది దురదృష్టకరం అని విచారం వ్యక్తం చేశారు.
ఇంజినీరింగ్‌, ఫార్మసీ, ఎంటెక్‌, ఎంబీఏ, ఎంసీఏ, పోస్ట్‌ గ్రాడ్యుయేట్‌, ఇతర అండర్‌గ్రాడ్యుయేట్‌ కోర్సులు పూర్తి చేసిన చాలా మంది విద్యార్థులకు ఫీజుల బకాయి కారణంగా పాస్‌ సర్టిఫికెట్లు అందడం లేదని సంజయ్‌ తెలిపారు. ఫీజులు చెల్లించకపోతే కాలేజీ యాజమాన్యాలు సర్టిఫికెట్లు ఇవ్వటం లేదన్నారు.
ప్రభుత్వం ఫీజు రీయింబర్స్‌మెంట్‌ ఇవ్వటంలేదన్న కారణంతో చాలా మంది విద్యార్థులను తరగతులకు అనుమతించడం లేదని బీజేపీ అధ్యక్షుడు అన్నారు. కాలేజీ ఫీజులు చెల్లించకపోవడంతో కాలేజీ యాజమాన్యాలు సర్టిఫికెట్లు ఇవ్వకపోవడంతో చాలా మంది విద్యార్థులు విదేశాల్లో ఉద్యోగాలు, అడ్మిషన్లు వదులుకుంటున్నారని ఆరోపించారు.
ఫీజు రీయింబర్స్‌మెంట్‌ నిధులను విడుదల చేయడంలో రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ఉదాసీన వైఖరి వల్ల కాలేజీ యాజమాన్యాలు తీవ్ర ఆర్థిక ఒత్తిడికి గురవుతున్నాయని సంజయ్ అన్నారు.
అప్పులు పెరగడం, నిర్వహణ ఖర్చులు పెరగడం వల్ల చాలా కాలేజీలు కాలేజీల నిర్వహణలో భారీ భారాన్ని ఎదుర్కొంటున్నాయి. చాలా కాలేజీలు టీచింగ్‌, నాన్‌ టీచింగ్‌ స్టాఫ్‌కు జీతాలు ఇచ్చే పరిస్థితి లేదు అని అన్నారు.

Previous articleఆయుష్మాన్ భారత్ పథకాన్ని వైఎస్ఆర్ ఆరోగ్యశ్రీగా మార్చారు అంటున్న జేపీ నడ్డా!
Next articleవైసిపి పార్టీకి దూరంగా ఉంటున్న మరో ఇద్దరు ఎంపీలు?