పవన్ కళ్యాణ్ కు బీజేపీ షాక్ ఇచ్చిందా?

పవర్ స్టార్ పవన్ కళ్యాణ్ సారథ్యంలోని జనసేన పార్టీతో పొత్తు కొనసాగుతుందని చెబుతూ వస్తున్న భారతీయ జనతా పార్టీ సోమవారం నాడు గట్టి షాక్ ఇచ్చింది. బీజేపీయేతర నేతను ఏ రాష్ట్రానికైనా ముఖ్యమంత్రిని చేసే సంప్రదాయం బీజేపీకి లేదని బీజేపీ జాతీయ ప్రధాన కార్యదర్శి వై సత్య కుమార్‌ స్పష్టం చేశారు. బీజేపీయేతర నేతను ముఖ్యమంత్రిని చేయడం బీజేపీ సంస్కృతిలో లేదని ఆయన అన్నారు.
ఎన్నికల సమయంలోనే బిజెపి ముఖ్యమంత్రి అభ్యర్థిని బిజెపి హైకమాండ్ నిర్ణయిస్తుందని పేర్కొన్న సత్య కుమార్, ఈ దశలో పొత్తుల గురించి లేదా ముఖ్యమంత్రి అభ్యర్థి గురించి మాట్లాడటం సరికాదని అన్నారు. పొత్తులు, ఆప్షన్ల గురించి మాట్లాడి వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ పార్టీ ఉచ్చులో పడొద్దని పవన్ కల్యాణ్‌ను హెచ్చరించారు.
గతంలో తెలుగుదేశం పార్టీ అధ్యక్షుడు ఎన్ చంద్రబాబు నాయుడు ప్రత్యేక హోదా అంశాన్ని ఎద్దేవా చేస్తూ జగన్ మోహన్ రెడ్డి ఉచ్చులో పడి ఓటమిని చవిచూశారని అన్నారు.పొత్తుల అంశాన్ని లేవనెత్తడం ద్వారా తమ ప్రభుత్వ వైఫల్యాల నుంచి ప్రతిపక్ష పార్టీల దృష్టి మరల్చేందుకు జగన్ ప్రయత్నిస్తున్నారని సత్యకుమార్ అన్నారు. జగన్ మైండ్ గేమ్ ఆడుతున్నారు. పవన్ జగన్ ఉచ్చులో పడవద్దని సూచిస్తున్నాను అని అన్నారు.
బిజెపి ఎంపి జివిఎల్ నరసింహారావు కూడా తమ పార్టీ జనసేనతో పొత్తు కొనసాగిస్తుందని చెప్పారు. అయితే ముఖ్యమంత్రి ఎవరని ఎవరూ డిమాండ్ చేయలేరు. మా పార్టీ జాతీయ నాయకత్వం పార్టీలోని అన్ని వర్గాలతో చర్చించిన తర్వాత పిలుపునిచ్చి తగిన సమయంలో ప్రకటిస్తుంది అని అన్నారు.
పవన్ కల్యాణ్‌ను ముఖ్యమంత్రి అభ్యర్థిగా బీజేపీ ప్రకటించాలని జనసేన పార్టీ నేతలు హరిప్రసాద్, కిరణ్ డిమాండ్ చేస్తున్న తరుణంలో బీజేపీ నేతల వ్యాఖ్యలు ప్రాధాన్యం సంతరించుకున్నాయి. రాష్ట్ర ప్రయోజనాల కోసమే బీజేపీతో పొత్తు పెట్టుకున్నాం.ఇక కూటమికి నాయకత్వం వహించేందుకు పవన్ కళ్యాణ్‌ను మించిన ఎంపిక మరొకటి లేదు. నిజానికి రాష్ట్ర బీజేపీ కార్యకర్తల్లో 90 శాతం మంది పవన్ అభిమానులే. పొత్తులతో సంబంధం లేకుండా వచ్చే ఎన్నికల్లో ఆంధ్రప్రదేశ్‌కి పవన్‌ కళ్యాణ్‌ ముఖ్యమంత్రి కావడం ఖాయమన్నారు.

Previous articlePragya Nayan
Next articleఆయుష్మాన్ భారత్ పథకాన్ని వైఎస్ఆర్ ఆరోగ్యశ్రీగా మార్చారు అంటున్న జేపీ నడ్డా!