వైఎస్సార్‌సీపీ ఇన్‌ఛార్జ్‌ పదవికి రాజీనామా చేసిన వాసుపల్లి!

సెప్టెంబర్ 2020లో టీడీపీ నుంచి అధికార పార్టీలోకి ఫిరాయించిన వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ పార్టీ నేత, విశాఖపట్నం (సౌత్) ఎమ్మెల్యే వాసుపల్లి గణేష్ మళ్లీ మాతృ పార్టీలోకి వచ్చేందుకు రంగం సిద్ధం చేసుకుంటున్నట్లు తెలుస్తోంది. వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ పార్టీలో తనకు అవమానాలు ఎదురవుతున్నాయని విశాఖపట్నం (దక్షిణ) నియోజకవర్గ వైఎస్సార్‌సీపీ ఇన్‌చార్జి పదవికి గణేష్ శనివారం రాజీనామా చేశారు. ఈ మేరకు విశాఖ జిల్లా వైఎస్సార్‌సీపీ ఇన్‌చార్జికి లేఖ రాశారు.
తెలుగుదేశం పార్టీలో తనకు ఎంతో గౌరవం ఉన్నప్పటికీ, ముఖ్యమంత్రి జగన్ మోహన్ రెడ్డి సంక్షేమ పథకాలకు ఆకర్షితుడై 2020 సెప్టెంబర్‌లో తన ఇద్దరు కుమారులతో కలిసి వైఎస్సార్‌సీపీలో చేరినట్లు చెప్పారు. ఇటీవల విశాఖపట్నంలో సుబ్బారెడ్డి పర్యటన సందర్భంగా బల నిరూపణ కోసం పార్టీ హైకమాండ్ ఆదేశాలతో గణేష్ విసుగు చెందినట్లు తెలుస్తోంది.
జన సమీకరణ కోసం అడగడం ద్వారా, పార్టీలో నా విధేయత పరీక్షించబడింది.ఇది సరైనది కాదు, ఇది నన్ను అవమానించడమే కాకుండా నా ఆత్మాభిమానాన్ని దెబ్బతీసింది. అందుకే నియోజక వర్గానికి ఇన్‌ఛార్జ్‌గా ఉండాలనుకోవడం లేదు అని అన్నారు.
నియోజకవర్గ పార్టీ ఇన్‌చార్జి పదవికి రాజీనామా చేయడం వల్ల వచ్చే ఎన్నికల్లో వైఎస్సార్ కాంగ్రెస్ పార్టీ టిక్కెట్‌పై పోటీ చేసేందుకు గణేష్ ఆసక్తి చూపడం లేదు. ఇది ఖచ్చితంగా క్రమశిక్షణా రాహిత్యమే అవుతుంది. గణేష్ అధికారికంగా పార్టీకి రాజీనామా చేసి వైఎస్సార్‌సీ సభ్యత్వం తీసుకోనందున, వైఎస్సార్ కాంగ్రెస్ పార్టీ నుండి సస్పెన్షన్ లేదా బహిష్కరణ ఉండకపోవచ్చు.
వచ్చే ఎన్నికల్లో వైఎస్సార్‌సీపీ అభ్యర్థిగా పోటీ చేస్తానని చెబుతున్న స్థానిక వైఎస్సార్‌సీపీ నేత, బ్రాహ్మణ కార్పొరేషన్‌ చైర్మన్‌ సీతంరాజు సుధాకర్‌తో గణేష్‌ గత కొంతకాలంగా వాగ్వాదానికి దిగారు. సుధాకర్‌కు వైఎస్సార్‌సీపీ ప్రధాన కార్యదర్శి విజయసాయిరెడ్డి మద్దతుగా నిలిచారు. తన నియోజకవర్గంలో పార్టీ కార్యక్రమాల్లో సాయిరెడ్డి, ఆయన అనుచరులు అనవసరంగా జోక్యం చేసుకోవడంపై గణేష్ తీవ్ర అసంతృప్తిని వ్యక్తం చేస్తున్నారు. రాజ్యసభ సభ్యులపై ఆధారపడితే జగన్ మళ్లీ ముఖ్యమంత్రి కాలేరని ఆయన అన్నారు.
జగన్ ముఖ్యమంత్రి కావాలంటే ఎమ్మెల్యేలను గెలిపించాలి. రాజ్యసభ సభ్యులు ఆయన్ను ముఖ్యమంత్రిని చేయలేరు అని ఆయన చెప్పడంతో హైకమాండ్ ఆగ్రహం వ్యక్తం చేసినట్లు తెలుస్తోంది. సాంకేతికంగా గణేష్ టీడీపీ సభ్యుడిగా కొనసాగుతున్నారు. టీడీపీలో ఉన్నప్పుడే తనను బాగా చూసుకున్నారని చెప్పడంతో ఆయన మళ్లీ టీడీపీలోకి వెళ్లాలనుకుంటున్నట్లు తెలుస్తోంది. అయితే ఆయన మళ్లీ టీడీపీలోకి వస్తారా అనేది మిలియన్ డాలర్ల ప్రశ్న.

Previous article2024 ఎన్నికల కోసం జనసైనికుల ముందు ఒక లక్ష్యం.. మూడు ఆప్షన్లు..!
Next articleటీడీపీలోకి వైఎస్సార్సీపీ అసంతృప్త నేతలు?