వైజాగ్‌లో మరో గ్యాస్ లీకేజ్

విశాఖపట్నంలో శుక్రవారం మరోసారి గ్యాస్ లీకేజీ జరగడంతో ఉద్యోగులు, ప్రాంత వాసులు భయాందోళనకు గురయ్యారు. అచ్యుతాపురం సెజ్‌ లోని బ్రాండిక్స్‌లో అమ్మోనియం నైట్రేట్ లీకేజీ వల్ల దాదాపు 150 మంది మహిళా ఉద్యోగులు అపస్మారక స్థితిలోకి వెళ్లిపోయారు. అధికారులు వెంటనే ఫ్యాక్టరీ వద్దకు చేరుకుని ఉద్యోగులను రక్షించి పరిస్థితిని అదుపులోకి తెచ్చారు. గాలిలో అమ్మోనియం నైట్రేట్ వాయువు రావడంతో చుట్టుపక్కల ప్రాంత వాసులు కూడా భయాందోళనకు గురయ్యారు. కాగా, అచ్యుతాపురంలోని బ్రాండిక్స్‌లో అమ్మోనియా గ్యాస్ లీకేజీ ఘటనపై ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి ఆరా తీశారు. తదితర వివరాలను అధికారులను అడిగి తెలుసుకుని అస్వస్థతకు గురైన వారికి మెరుగైన వైద్యం అందించాలని ఆదేశించారు.
ప్రమాదంపై సమగ్ర విచారణ జరిపి భవిష్యత్తులో ఇలాంటి సంఘటనలు జరగకుండా చర్యలు తీసుకోవాలని అధికారులను ముఖ్యమంత్రి ఆదేశించారు. అలాగే, ప్రమాద స్థలాన్ని సందర్శించాలని పరిశ్రమల శాఖ మంత్రి గుడివాడ అమర్‌నాథ్‌ను ఆదేశించారు. యూనిట్‌లో పనిచేస్తున్న మహిళలను ఖాళీ చేయించి, అస్వస్థతకు గురైన వారు ప్రమాదం నుంచి బయటపడ్డారని అధికారులు తెలిపారు. అమ్మోనియా లీక్‌పై ఇప్పటికే విచారణ ప్రారంభించినట్లు వారు తెలిపారు. ప్రమాదంపై టీడీపీ ప్రధాన కార్యదర్శి, మాజీ మంత్రి నారా లోకేష్‌ దిగ్భ్రాంతి వ్యక్తం చేశారు.
ఈ ఘటనపై ప్రభుత్వం విచారణ జరిపి బాధ్యత వహించాలని కోరారు. జగన్ మోహన్ రెడ్డి చేస్తున్న అవినీతి, కంపెనీల నిర్లక్ష్యానికి కారణమై బ్రాండిక్స్ లోని విత్తన కంపెనీ నుండి గ్యాస్ లీక్ అయ్యిందని ఆరోపించిన సంఘటనకు ముఖ్యమంత్రి బాధ్యత వహించాలని ఆయన ఆరోపించారు. టీడీపీ మాజీ మంత్రి కూడా కంపెనీ యాజమాన్యంపై కఠిన చర్యలు తీసుకోవాలని, ఇలాంటి ఘటనలు పునరావృతం కాకుండా చూడాలని డిమాండ్‌ చేశారు.

Previous articleవైఎస్సార్‌సీపీకి రెబల్‌గా మారనున్న మరో ఎంపీ?
Next articleతండ్రి ఒక పార్టీలో, కొడుకు మరో పార్టీలో!