వైఎస్సార్సీపీకి మరో రఘురాముడు సుబ్బరాయుడు కానున్నారా?

మాజీ మంత్రి, సీనియర్‌ నేత కొత్తపల్లి సుబ్బారాయుడిని అధికార వైఎస్సార్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీ ప్రాథమిక సభ్యత్వం నుంచి సస్పెండ్‌ చేసింది. సుబ్బరాయుడు పార్టీ వ్యతిరేక కార్యకలాపాలకు పాల్పడుతున్నారని ఆరోపిస్తూ బుధవారం అర్థరాత్రి సస్పెన్షన్‌ ఉత్తర్వులు జారీ చేశారు. సస్పెన్షన్‌పై సుబ్బరాయుడు స్పందిస్తూ పార్టీ తనకు షోకాజ్ నోటీసు ఎందుకు అందించలేదని, సస్పెన్షన్‌కు గల కారణాలను తెలియజేయాలని ప్రశ్నించారు.
ఏ కారణాలతో పార్టీ సస్పెండ్ చేసిందో చెప్పాలన్నారు. సస్పెన్షన్‌పై ఆయన శుక్రవారం సాయంత్రం వరకు పార్టీ అధిష్టానానికి గడువు విధించారు. గత మూడేళ్లుగా పార్టీ నాయకత్వంపైనా, రాష్ట్ర ప్రభుత్వంపైనా విమర్శలు చేస్తున్న నరసాపురం ఎంపీ కె. రఘురామకృష్ణంరాజును ఎందుకు సస్పెండ్ చేయలేదని మాజీ మంత్రి పార్టీ నాయకత్వాన్ని ప్రశ్నించారు. క్రమశిక్షణా చర్యలు తీసుకోవడంలో పార్టీ ద్వంద్వ ప్రమాణాలు అవలంభిస్తోందన్నారు. తనను ప్రాథమిక సభ్యత్వం నుంచి సస్పెండ్ చేయడంలో పార్టీ నిర్ణయానికి న్యాయపరమైన జోక్యం కోరుతానని మాజీ మంత్రి తెలిపారు. సస్పెన్షన్‌ను సమర్థించడంలో పార్టీ విఫలమైతే, నాయకత్వం మరియు తన సస్పెన్షన్‌పై చట్టపరంగా ముందుకు వెళ్తానని ఆయన చెప్పారు. ఆయన ప్రకటనలను బట్టి చూస్తే పార్టీకి ముల్లులా మారిన రఘురామకృష్ణంరాజు బాటలో సుబ్బారాయుడు నడుస్తున్నట్లు కనిపిస్తోంది. నరసాపురం ఎంపీ నాయకత్వానికి, ప్రభుత్వానికి వ్యతిరేకంగా కించపరిచే ప్రకటనలు చేస్తున్నారు. ఆయన ప్రభుత్వంపైనా, ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డిపైనా కేసులు పెట్టారు. మరి సుబ్బరాయుడు సస్పెన్షన్‌పై ఎలా స్పందిస్తాడో, నిర్ణయానికి వ్యతిరేకంగా ఎలా స్పందిస్తాడో చూడాలి. తాజాగా సుబ్బరాయుడు పార్టీపై తిరుగుబాటు చేస్తూ, నర్సాపూర్ను జిల్లా కేంద్రంగా చేయడంలో విఫలమయ్యారని సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యేపై నిరసనలు కూడా చేశారు. నర్సాపురం ఎమ్మెల్యేగా ప్రసాదరాజును గెలిపించినందుకు ఆయన తనను తాను చెప్పుతో కొట్టుకోవడం సంచలనం సృష్టించింది.వైఎస్సార్సీపీ తనకు టికెట్ ఇచ్చినా ఇవ్వకపోయినా వచ్చే ఎన్నికల్లో నర్సాపురం నుంచి పోటీ చేస్తానని బుధవారం కూడా చెప్పారు. ఇవన్నీ వైఎస్సార్సీపీ హైకమాండ్కు ఆగ్రహం తెప్పించడంతో ఆయనను పార్టీ నుంచి సస్పెండ్ చేస్తున్నట్లు ప్రకటన విడుదల చేసింది.
సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యే ప్రసాద రాజుకు పార్టీ అధిష్టానం పూర్తిగా అండగా నిలవడంతో సుబ్బరాయుడు మరింత నిరుత్సాహానికి గురయ్యాడు. టీడీపీలో రాజకీయ జీవితం ప్రారంభమైనా, ఆ తరువాత ప్రజారాజ్యంలో చేరారు.ఆ తర్వాత మళ్లీ టీడీపీలోకి వెళ్లి చివరకు వైఎస్సార్సీపీలో చేరారు.పార్టీ తనకు పార్టీ టికెట్ ఇవ్వలేదని,అలా కాకుండా ప్రసాద రాజు గెలుపునకు కృషి చేయాలని కోరారు.అప్పటి నుంచి పార్టీ అధిష్టానం ఉదాసీన వైఖరితో ఆయన తీవ్ర నిరాశకు గురయ్యారు.
సుబ్బారాయుడు జనసేనలో చేరే అవకాశం ఉందని సన్నిహిత వర్గాలు చెబుతున్నాయి.టీడీపీలో ఇప్పటికే ఇద్దరు అభ్యర్థులు ఉండడంతో ఆయనకు ఆ పార్టీ టిక్కెట్టు దక్కడం లేదు. పార్టీ టికెట్ కోసం మాజీ ఎమ్మెల్యే మాధవ నాయుడు,సీనియర్ నాయకుడు పాతూరు రామరాజు పోటీ పడుతున్నారు.మరోవైపు,జనసేనలో ఎవరూ లేరు.అతను జనసేనలో చేరే అవకాశం ఉంది.

Previous articleచంద్రబాబు,పవన్ కళ్యాణ్ పొత్తులపై తొందర పడటం లేదా?
Next articleదేశం ప్రమాదంలో పడింది: కేసీఆర్