వైసిపి మళ్లీ అధికారంలోకి తీసుకురావడానికి రోడ్‌మ్యాప్‌ను సిద్ధం?

ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో అధికార వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ పార్టీ (వైఎస్‌ఆర్‌సీపీ) 2019లో అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత తొలిసారిగా జూలై 8-9 తేదీల్లో ప్లీనరీ నిర్వహించనుంది. అధికారంలోకి వచ్చి మూడేళ్లు పూర్తయిన తర్వాత నిర్వహించనున్న ఈ ప్లీనరీ 2024 ఎన్నికల్లో పార్టీని మళ్లీ అధికారంలోకి తీసుకురావడానికి రోడ్‌మ్యాప్‌ను సిద్ధం చేసే అవకాశం ఉంది.
ముఖ్యమంత్రి,వైఎస్ఆర్ పార్టీ అధ్యక్షుడు వై.ఎస్. జగన్ మోహన్ రెడ్డి గుంటూరు-విజయవాడ మధ్య అనువైన ప్రదేశంలో సమ్మేళనాన్ని నిర్వహించాలని నిర్ణయించారు.
ఆయన తండ్రి, మాజీ ముఖ్యమంత్రి (అవిభక్త ఆంధ్రప్రదేశ్) వైఎస్ జయంతి సందర్భంగా ప్లీనరీ నిర్వహించాలని అధికార పార్టీ నిర్ణయించింది.రాజశేఖర రెడ్డి ప్రధాన ప్రతిపక్షమైన తెలుగుదేశం పార్టీ (టీడీపీ) మే 27-28 తేదీల్లో ఒంగోలులో వార్షిక సమ్మేళనం ‘మహానాడు’ నిర్వహించిన వారం తర్వాత ఈ నిర్ణయం వెలువడింది. ప్రతి సంవత్సరం, టిడిపి వ్యవస్థాపకుడు, మాజీ ముఖ్యమంత్రి ఎన్.టి.రామారావు జయంతి (మే 28) సందర్భంగా సమ్మేళనాన్ని నిర్వహిస్తుంది.
మహానాడు విజయం టీడీపీ కార్యకర్తల్లో కొత్త ఉత్సాహాన్ని నింపినందున, చంద్రబాబు నాయుడు నేతృత్వంలోని పార్టీ మళ్లీ పుంజుకోకుండా ఉండేందుకు వ్యూహరచన చేయాలని వైఎస్సార్‌సీపీ నేతలు భావిస్తున్నట్లు సమాచారం. మహానాడులో, చంద్రబాబు నాయుడు జగన్ మోహన్ రెడ్డిపై మొత్తం దాడిని ప్రారంభించారు, ‘క్విట్ జగన్, సేవ్ ఆంధ్ర ప్రదేశ్’నినాదంతో ప్రజల వద్దకు వెళ్లాలని పార్టీ కార్యకర్తలను కోరారు. ప్లీనరీలో, వైఎస్సార్‌సీపీ అగ్ర నాయకత్వం టీడీపీ చేస్తున్న“తప్పుడు ప్రచారాన్ని” ఎదుర్కోవడానికి, ప్రభుత్వం చేపట్టిన అభివృద్ధి, సంక్షేమ పథకాలపై ప్రజలకు అవగాహన కల్పించడానికి ఒక వ్యూహాన్ని చర్చించి నిర్ణయించే అవకాశం ఉంది.
ప్రతిపక్షాలు ఏకతాటిపైకి రావడానికి లేదా వారి కార్యకలాపాలను పునరుద్ధరించడానికి అవకాశం నివారించడానికి వైఎస్సార్‌సీపీ ముందస్తు ఎన్నికలకు వెళ్లవచ్చనే ఊహాగానాలు కూడా ఉన్నాయి.
పార్టీని మళ్లీ అధికారంలోకి తీసుకురావడంపై ప్లీనరీ పార్టీ నేతలకు రోడ్‌మ్యాప్ ఇవ్వాలని భావిస్తున్నారు. లక్ష్యాన్ని చేరుకునేందుకు జగన్ మోహన్ రెడ్డి పార్టీ నేతలకు దిశానిర్దేశం చేసే అవకాశం ఉంది. ప్రతిపక్షాల తప్పుడు ప్రచారాలను తిప్పికొట్టేందుకు ప్రజల వద్దకు వెళ్లి వైఎస్సార్‌సీపీ ఎన్నికల్లో ఇచ్చిన హామీల్లో 95 శాతం ఎలా నెరవేర్చిందో వివరించాలని ఆయన పార్టీ నేతలను కోరతారని పార్టీ వర్గాలు తెలిపాయి.
ఏప్రిల్‌లో క్యాబినెట్ నుండి తొలగించబడిన నాయకులకు ఎన్నికల కోసం పార్టీని సన్నద్ధం చేయడానికి నిర్దిష్ట పనులు ఇవ్వవచ్చు. రాష్ట్ర మంత్రివర్గాన్ని పునరుద్ధరిస్తూ తొలగించిన వారికే పార్టీ బాధ్యతలు అప్పగిస్తామని జగన్ మోహన్ రెడ్డి స్పష్టం చేశారు. పార్టీ అధికారంలోకి వస్తే మళ్లీ కేబినెట్‌లో చోటు దక్కుతుందని కూడా వారికి చెప్పారు.
గ్రామస్థాయి నుంచి జిల్లా స్థాయి వరకు పార్టీ యూనిట్లను పునర్వ్యవస్థీకరించే అవకాశం ఉంది. జిల్లాల సంఖ్యను రెట్టింపు చేసి 26కు చేరినందున, అధికార పార్టీ వివిధ స్థాయిల్లో పార్టీ కమిటీలను ఏర్పాటు చేయడం ద్వారా కొత్తగా ఏర్పడిన జిల్లాలపై దృష్టి సారిస్తుంది.
ఈ కమిటీల్లో మహిళలకు 50 శాతం రిజర్వేషన్లు కల్పిస్తామని పార్టీ నేతలు తెలిపారు. ఎస్సీ, ఎస్టీ,బీసీ, మైనార్టీలకు తగిన ప్రాతినిధ్యం కల్పిస్తామన్నారు. పార్టీ ప్లీనరీని ఘనంగా నిర్వహించాలని యోచిస్తున్నట్లు వైఎస్సార్‌సీపీ ప్రధాన కార్యదర్శి, రాజ్యసభ సభ్యుడు వి.విజయసాయిరెడ్డి పార్టీ నేతలకు తెలిపారు.
ప్లీనరీని విజయవంతంగా నిర్వహించాలని పార్టీ ఎమ్మెల్యేలు, నియోజకవర్గ ఇంచార్జిలు, జిల్లా అధ్యక్షులు, సమన్వయకర్తలను కోరారు. కార్యక్రమాన్ని నిర్వహించేందుకు పార్టీ వివిధ కమిటీలను ఏర్పాటు చేస్తుంది.
రెండేళ్లలో ఎన్నికలు జరగనున్నాయి కాబట్టి ఎన్నికలను ఎదుర్కొనేందుకు పార్టీ నేతలు సిద్ధంగా ఉండాలని, ఐక్యంగా పని చేయాలని జగన్ రెడ్డి కోరుతున్నారు. కొన్ని జిల్లాల్లో పార్టీ వర్గాల్లో విభేదాలు బయటికి రావడంతో ప్లీనరీలో విభేదాలను సామరస్యపూర్వకంగా పరిష్కరించుకోవాలని, గ్రూపువిభజన మానుకోవాలని నేతలను కోరనున్నారు.

Previous articleనారాయణ, చైతన్యలకు షాక్ ఇచ్చిన జగన్ !
Next articleచంద్రబాబు,పవన్ కళ్యాణ్ పొత్తులపై తొందర పడటం లేదా?