నారాయణ, చైతన్యలకు షాక్ ఇచ్చిన జగన్ !

ఏ పరీక్షా ఫలితాలు వెలువడినా, తెలుగు రాష్ట్రాల్లోని ప్రతి వార్తాపత్రికలు, టెలివిజన్ ఛానెల్‌లు నారాయణ, చైతన్య గ్రూప్ విద్యా సంస్థల నుండి ప్రకటనలతో ముంచెత్తుతాయి, ఇది టాప్ ర్యాంక్‌లను క్లెయిమ్ చేస్తాయి. ఈ రెండు గ్రూపులు దేశంలోనే అగ్రశ్రేణి ర్యాంక్‌లను సృష్టించాయని నం. 1 నుండి 100 వరకు విద్యార్థుల తల్లిదండ్రులను మోసగించాయి. ఈ ప్రకటనలకు ఆకర్షితులై, ఇతర విద్యార్థుల తల్లిదండ్రులు లక్షల రూపాయల ఫీజులు చెల్లించి తమ పిల్లలను ఈ విద్యాసంస్థల్లో చేర్చుకోవడానికి ఒకరితో ఒకరు పోటీ పడుతున్నారు.
తల్లిదండ్రులు నారాయణ లేదా చైతన్య చేసిన క్లెయిమ్‌లను ధృవీకరించరు. ఆశ్చర్యం ఏంటంటే రెండు సంస్థల ప్రకటనల్లోనూ ఒకే టాప్ ర్యాంకర్లు కనిపిస్తారు. ఈ క్లెయిమ్‌లను ధృవీకరించడానికి ఎవరికీ సమయం ఉండదనే విశ్వాసంతో ఇతర రాష్ట్రాల నుండి వచ్చిన టాప్ ర్యాంకర్‌లకు కూడా వారు క్రెడిట్‌ను క్లెయిమ్ చేస్తారు.
పదోతరగతి పరీక్షల్లో ర్యాంకుల ప్రకటనలపై విద్యాసంస్థలు ప్రకటనలపై నిషేధం విధిస్తూ వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి ప్రభుత్వం నిర్ణయం తీసుకుంది.10వ తరగతి పరీక్షల్లో విద్యార్థులకు ర్యాంకులు ప్రకటిస్తూ ఎలాంటి ప్రచారం చేయవద్దని, ప్రకటనలు ఇవ్వవద్దని ప్రభుత్వం అన్ని విద్యా సంస్థలకు ఆదేశాలు జారీ చేసింది. తల్లిదండ్రుల ఫిర్యాదు మేరకు ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నారు.
ఈ ఆదేశాలను ధిక్కరించే సంస్థలపై చట్ట ప్రకారం కఠిన చర్యలు తీసుకుంటామని జగన్ ప్రభుత్వం హెచ్చరించింది. ఏదైనా సంస్థ ర్యాంకులు ప్రకటించినా, వార్తాపత్రికలు, టీవీ ఛానళ్లలో ప్రకటనలు ఇచ్చినా కాలేజీ యాజమాన్యాల్లో ప్రకటనలకు బాధ్యులైన వారికి కనీసం మూడేళ్ల నుంచి గరిష్ఠంగా ఏడేళ్ల వరకు జైలుశిక్షతోపాటు రూ.లక్ష జరిమానా విధిస్తారు.మరి ఈ ఆదేశాలపై నారాయణ, చైతన్య ఎలా స్పందిస్తారో చూడాలి.

Previous articleZEE5 ప్రకటించిన  కొత్త వెబ్ సిరీస్‌ను “రెక్కీ”
Next articleవైసిపి మళ్లీ అధికారంలోకి తీసుకురావడానికి రోడ్‌మ్యాప్‌ను సిద్ధం?