దేశం ప్రమాదంలో పడింది: కేసీఆర్

విద్వేష రాజకీయాలతో భారతదేశం ప్రమాదకర పరిస్థితుల్లో ఉందని తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కె. చంద్రశేఖర రావు గురువారం అన్నారు. దేశంలో మత పిచ్చి తప్ప మరే ఇతర చర్చలు జరగడం లేదని, ప్రజల అవసరాలు వెనక్కి తగ్గాయని ఆందోళన వ్యక్తం చేశారు. ఈ విద్వేషం దేశాన్ని 100 ఏళ్లు వెనక్కి తీసుకెళ్తుందని తెలంగాణ ఆవిర్భావ దినోత్సవ వేడుకల్లో కేసీఆర్ తన ప్రసంగంలో హెచ్చరించారు. ఈ భయంకరమైన పరిస్థితి నుంచి దేశం కోలుకోవడానికి మరో 100 ఏళ్లు పడుతుందని ఆయన అన్నారు.
మత ఘర్షణల నుండి రాజకీయ లబ్ధి పొందే ప్రయత్నాలను ప్రమాదకరమైన ఎజెండాగా అభివర్ణించారు. భారత్‌తో పాటు స్వాతంత్య్రం పొందిన దేశాలు అగ్రరాజ్యాలుగా మారుతున్న వేళ మనం ఇంకా కుల, మత విభేదాలపై పోరాడుతూనే ఉన్నామని అన్నారు. విధ్వంసకర శక్తులకు అనుమతిస్తే దేశ సమైక్యతకు ప్రమాదం తప్పదని హెచ్చరించారు. హింస కొనసాగితే కొత్త అంతర్జాతీయ పెట్టుబడులు ఉండదు, ఇప్పటికే ఉన్న పెట్టుబడి కూడా వెళ్లిపోవచ్చు. దీనివల్ల వివిధ దేశాల్లో ఉపాధి పొందుతున్న లక్షలాది మంది ప్రవాస భారతీయుల మనుగడ కూడా ప్రమాదంలో పడుతుందని ఆయన అన్నారు.
మత ఘర్షణలు, కత్తులు దూసి దేశం నాశనమైతే బాధ్యతగల పౌరులు మౌనంగా ఉండరని తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి (టీఆర్‌ఎస్) చీఫ్ అన్నారు. “ఈ దేశంలోని ప్రజలకు ఉద్యోగాలు, ఉపాధి, ప్రాజెక్టులు, నీరు మరియు విద్యుత్ అవసరం. దేశం ప్రగతి పథంలో పయనించాలంటే కొత్త వ్యవసాయం, పారిశ్రామిక, ఆర్థిక విధానాలు అవసరం. ఇందుకోసం కొత్త సామాజిక ఆర్థిక, రాజకీయ ఎజెండాకు మార్గాలను వెతకాలి’’ అని ప్రత్యామ్నాయ ఎజెండా కోసం కృషి చేస్తూ జాతీయ రాజకీయాల్లో కీలక పాత్ర పోషించాలని ఇప్పటికే తన యోచనలో ఉన్నట్లు కేసీఆర్ ప్రకటించారు.
దేశానికి ఉమ్మడి లక్ష్యం కొరవడిందని కేసీఆర్ ఆవేదన వ్యక్తం చేశారు. “స్వాతంత్య్రం వచ్చి 75 ఏళ్లయినా మనకు ఇంకా పేదరికం ఎందుకు ఉంది? దేశంలో పుష్కలంగా ఉన్న మానవ వనరులను, సహజ వనరులను వినియోగించుకోకపోవడానికి ఎవరు బాధ్యత వహిస్తారు? దేశానికి దిశానిర్దేశం చేయడంలో ఎవరు విఫలమయ్యారు? దీనిపై ఆలోచించాలి. ఐదేళ్లకోసారి కేంద్రంలో ఎవరు అధికారంలోకి వస్తారన్నది ముఖ్యం కాదు. ఇది కేంద్రంలో ఒక ఫ్రంట్ స్థానంలో మరొక ఫ్రంట్ గురించి కాదు. మనకు కావలసింది ప్రగతిశీల ఎజెండా, ఇది దేశాన్ని దాని సమస్యల నుండి నడిపించగలదు. దేశానికి కొత్త గమ్యం కావాలి. ప్రజల జీవితాల్లో అర్థవంతమైన, ఆచరణాత్మకమైన మార్పు రావాలి. దేశంలో గుణాత్మకమైన మార్పు రావాలి’’ అని అన్నారు.
చివరి శ్వాస వరకు తెలంగాణ ప్రజలను కాపాడడమే తన కర్తవ్యమని, అలాగే దేశ ప్రయోజనాలను కాపాడేందుకు విద్వేష రాజకీయాలకు వ్యతిరేకంగా పోరాడటం కూడా మన కర్తవ్యమని టీఆర్‌ఎస్ అధినేత అన్నారు. ‘‘ప్రజల ప్రయోజనాలను పణంగా పెట్టి రాజీపడే ప్రశ్నే లేదు. రాజీపడి ఉంటే తెలంగాణ రాష్ట్రాన్ని సాధించి ఉండేవాళ్లం కాదు, లక్ష్యాన్ని సాధించేందుకు ప్రాణాలను పణంగా పెట్టి ఉండేవాళ్లం కాదు. అభివృద్ధి ఫలాలను అన్ని వర్గాల ప్రజలకు పంచుతున్న తెలంగాణ ఎజెండాను దేశవ్యాప్తంగా అమలు చేయాలని కేసీఆర్ అన్నారు. “అద్భుతమైన భారతదేశాన్ని నిర్మించడంలో తెలంగాణ ప్రజలు ముందుండాలి. దేశంలో గుణాత్మకమైన మార్పును సాధించడానికి మాకు జ్ఞానాన్ని మరియు శక్తిని ప్రసాదించాలని నేను భగవంతుడిని ప్రార్థిస్తున్నాను అని అన్నారు.

Previous articleవైఎస్సార్సీపీకి మరో రఘురాముడు సుబ్బరాయుడు కానున్నారా?
Next articleఏపీలో బీజేపీ ప్రభుత్వం వస్తే ‘అమరావతి’పై తొలి సంతకం!