రుషికొండ నిర్మాణం పై ప్రభుత్వానికి,ఆర్ ఆర్ ఆర్ లభించని ఉపశమనం!

తీరప్రాంతాన్ని రాష్ట్ర రాజధాని నగరాల్లో ఒకటిగా అభివృద్ధి చేసేందుకు ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వం చాలా పట్టుదలతో ఉంది. అక్కడ మౌలిక సదుపాయాలను పెంచడానికి, ప్రభుత్వం విశాఖలోని రుషికొండ హిల్స్‌లో ఎత్తైన రిసార్ట్‌ను ప్రకటించింది. నిర్మాణాన్ని రుషికొండ ప్రాజెక్టు అంటారు. అయితే, ఈ ప్రాజెక్ట్ ప్రకటించినప్పటి నుండి ఉత్కంఠ రేపుతోంది.
అంతకుముందు, వాణిజ్య ప్రయోజనాల కోసం ఉద్దేశించిన రిసార్ట్‌లను ప్రభుత్వం నిర్మిస్తూ పర్యావరణానికి హాని కలిగిస్తోందని ఆరోపిస్తూ కొంతమంది పర్యావరణవేత్తలు ప్రాజెక్ట్‌పై తమ అభ్యంతరాలను లేవనెత్తారు.
ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వంతో విభేదిస్తున్న రెబల్ ఎంపీ రఘురామకృష్ణంరాజు రిసార్ట్ నిర్మాణాన్ని వ్యతిరేకిస్తూ నేషనల్ గ్రీన్ ట్రిబ్యునల్‌ను ఆశ్రయించారు. సమస్యను పరిశీలించిన ఎన్‌జిటి ఈ ప్రాంతంలో తదుపరి నిర్మాణాలపై స్టే విధించింది. ఈ నేపథ్యంలో ఏపీ ప్రభుత్వం సుప్రీంకోర్టును ఆశ్రయించింది.ఈ పిటిషన్‌పై విచారణ జరిపిన సుప్రీంకోర్టు రుషికొండలో నిర్మాణానికి అనుమతి ఇచ్చింది. అయితే, ఇప్పటికే నిర్మాణం ప్రారంభించిన చోట మాత్రమే పనులు కొనసాగించవచ్చని అపెక్స్ కోర్టు తెలిపింది. సుప్రీంకోర్టు ఈ కేసును ఆంధ్రప్రదేశ్ హైకోర్టుకు బదిలీ చేసింది.
విచారణ సందర్భంగా, రిసార్ట్ నిర్మాణం కోసం ఎక్కువ స్థలాన్ని ఖాళీ చేయడాన్ని అడుగుతున్న ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వానికి నిర్మాణానికి సంబంధించి సుప్రీంకోర్టు ప్రశ్నల వర్షం కురిపించింది. రుషికొండ సమస్య ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వానికి లేదా రఘురామకృష్ణంరాజు కి పూర్తి ఉపశమనం కలిగించలేదు. నిర్మాణానికి గ్రీన్ సిగ్నల్ రావడంతో ప్రభుత్వానికి కాస్త ఊరట లభించింది. అయితే కొండలను ధ్వంసం చేశారన్న అంశం కోర్టు దృష్టికి వెళ్లింది.

Previous articleలక్ష్మణ్‌కి రాజ్యసభ టికెట్‌ రావడానికి దత్తాత్రేయ సాయం చేశారా?
Next article2023 ఎన్నికల్లో యాభై శాతం కొత్త ముఖాలు సీట్లు?