ల్యాండ్ పూలింగ్ పై వెనక్కి తగ్గిన తెలంగాణ ప్రభుత్వం!

తెలుగుదేశం పార్టీ అధ్యక్షుడు, ఆంధ్రప్రదేశ్ మాజీ ముఖ్యమంత్రి ఎన్ చంద్రబాబు నాయుడు 2015-16లో అమరావతి రాజధాని నిర్మాణం కోసం ల్యాండ్ పూలింగ్ కాన్సెప్ట్ కింద 34,000 ఎకరాల భూమిని విజయవంతంగా సేకరించినట్లు ఎప్పుడూ చెబుతుంటారు. నిజానికి ఒక్క రూపాయి కూడా ఖర్చు లేకుండా రైతుల నుంచి భూములు సేకరించడం నిజంగా విజయవంతమైన నమూనా.
ల్యాండ్ పూలింగ్ విధానంలో పేదలకు ఇళ్ల స్థలాలు కేటాయించేందుకు విశాఖపట్నంలోని 54 గ్రామాల్లో దాదాపు 6 వేల ఎకరాల భూమిని జగన్ మోహన్ రెడ్డి ప్రభుత్వం సేకరించింది, కానీ తెలంగాణలో మాత్రం వరంగల్‌లో ఔటర్‌ రింగ్‌ రోడ్డు నిర్మాణానికి 28 గ్రామాల్లో వేలాది ఎకరాల భూమిని సేకరించేందుకు ముఖ్యమంత్రి కే చంద్రశేఖర్‌రావు నేతృత్వంలోని తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి ప్రభుత్వం చేసిన ప్రయత్నం పెద్ద ఫ్లాప్‌గా మారింది.
41 కిలోమీటర్ల మేర ఔటర్ రింగ్ రోడ్డు కోసం కాకతీయ అర్బన్ డెవలప్ మెంట్ అథారిటీ బలవంతంగా ల్యాండ్ పూలింగ్ చేయడంపై రైతుల నుంచి తీవ్ర ప్రతిఘటన ఎదురైంది. రైతుల నిరసనలు, ప్రతిపక్షాల ఆందోళనలు జరిగాయి. బలవంతంగా ల్యాండ్ పూలింగ్ చేపడితే ఎదురుదెబ్బ తగులుతుందని గ్రహించిన కేసీఆర్ ప్రభుత్వం ఆ ప్రతిపాదనను విరమించుకుంది.
ఓఆర్‌ఆర్‌తో పాటు ల్యాండ్ పూలింగ్ ప్రక్రియను ప్రభుత్వం రద్దు చేసినట్లు మున్సిపల్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ మరియు అర్బన్ డెవలప్‌మెంట్ స్పెషల్ చీఫ్ సెక్రటరీ అరవింద్ కుమార్ జారీ చేసిన నోటిఫికేషన్‌లో తెలిపారు.రైతుల విజ్ఞప్తుల మేరకే ప్రభుత్వం ల్యాండ్‌పూలింగ్‌కు వ్యతిరేకంగా నిర్ణయం తీసుకుందని టీఆర్‌ఎస్‌ మంత్రి ఎర్రబెల్లి దయాకర్‌రావు అన్నారు. ఎలాంటి భయాందోళనలు అవసరం లేదు. కానీ,స్వార్థ ప్రయోజనాల కోసం రాజకీయ పార్టీలు,భూమాఫియాల బారిన పడకూడదని ఆయన అన్నారు.

Previous articleపోటీ లేని గెలుపు అధికార పార్టీకి కిక్ ఇవ్వదా?
Next article2024లో పవన్ కళ్యాణ్ తిరుపతి నుంచి పోటీ?