పోటీ లేని గెలుపు అధికార పార్టీకి కిక్ ఇవ్వదా?

వైఎస్సార్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీ ఎమ్మెల్యే, పరిశ్రమల శాఖ మాజీ మంత్రి మేకపాటి గౌతమ్‌రెడ్డి ఆకస్మిక మరణంతో ఖాళీ అయిన నెల్లూరు జిల్లా ఆత్మకూరు అసెంబ్లీ స్థానానికి ఉప ఎన్నికకు భారత ఎన్నికల సంఘం సోమవారం నోటిఫికేషన్‌ జారీ చేసింది. ఉప ఎన్నికలకు గౌతమ్ తమ్ముడు మేకపాటి విక్రమ్ రెడ్డి అభ్యర్థిత్వాన్ని అధికార వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ ఖరారు చేసింది, జూన్ 6న నామినేషన్ల గడువు ముగుస్తుంది.
జూన్ 23న పోలింగ్ జరగనుంది.
మరణించిన ఎమ్మెల్యే కుటుంబ సభ్యులను అభ్యర్థిగా ప్రకటిస్తే ఎన్నికల్లో పోటీ చేయకూడదనే సంప్రదాయం ప్రకారం ప్రధాన ప్రతిపక్షమైన తెలుగుదేశం పార్టీ ఉప ఎన్నికల్లో తమ అభ్యర్థిని నిలబెట్టకూడదని నిర్ణయించుకోవడంతో ఇది ఏకపక్షంగా జరిగే ఎన్నికలు. మరణించిన ఎమ్మెల్యే సభ్యుడు పోటీలో ఉన్నారు. గత బద్వేల్ అసెంబ్లీ స్థానానికి జరిగిన ఉప ఎన్నికల్లో కూడా టీడీపీ అదే సంప్రదాయాన్ని అనుసరించి పోటీకి దూరంగా ఉంది. పవర్ స్టార్ పవన్ కళ్యాణ్ నేతృత్వంలోని జనసేన పార్టీ కూడా బద్వేల్ లో తన అభ్యర్థిని నిలబెట్టలేదు. ఆత్మకూరు ఉప ఎన్నికలో కూడా జనసేన అదే విధానాన్ని అనుసరిస్తోంది.
బద్వేల్‌లో మాదిరిగానే ఆత్మకూరు ఉప ఎన్నికల్లోనూ తమ పార్టీ పోటీ చేస్తుందని భారతీయ జనతా పార్టీ రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు సోము వీర్రాజు ప్రకటించినా అభ్యర్థిని మాత్రం ప్రకటించలేదు. ఢిల్లీలో పార్టీ హైకమాండ్ నుంచి గ్రీన్ సిగ్నల్ కోసం ఆయన ఎదురుచూస్తున్నట్లు తెలుస్తోంది. రెండవది, ఆత్మకూరులో ఎన్నికల్లో పోటీ చేసేందుకు బలమైన బీజేపీ అభ్యర్థి ఎవరూ అందుబాటులో లేరని,డబ్బు వృధా చేసేందుకు ఎవరూ ఆసక్తి చూపడం లేదని తెలిసింది. అంతేకాకుండా, బిజెపికి జనసేన లేదా టిడిపి నుండి ఎటువంటి మద్దతు లభించకపోవచ్చు.
బిజెపి కూడా పోటీ నుండి తప్పుకుంటే, మేకపాటి విక్రమ్‌ ఎన్నిక ఏకగ్రీవ అవుతుంది. పోటీ నిమిత్తం కొంత మంది స్వతంత్రులు పోటీలో ఉంటే బహుశా పోలింగ్ ఉంటుంది. వైఎస్సార్‌సీపీ అధ్యక్షుడు, ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి ఈ ఏకగ్రీవ ఎన్నికను కోరుకోవడం లేదని సంబంధిత వర్గాలు తెలిపాయి.ఉప ఎన్నికలను కాస్త ఆసక్తికరంగా మార్చేందుకు టీడీపీ, జనసేన, బీజేపీ కూడా పోటీ చేయాలని ఆయన బలంగా కోరుకుంటున్నారు.
ఏ రాజకీయ పార్టీ నుండి ఏదైనా పోటీ ఉంటే తప్ప,వైఎస్సార్‌సి తన బలాన్ని నిరూపించుకునే మార్గం లేదు.ఆత్మకూరు ఉప ఎన్నికలో గట్టిపోటీ రావాలని, లక్ష ఓట్ల మెజారిటీతో వైఎస్సార్‌సీపీని గెలిపించాలని జగన్‌ కోరుతున్నారు. పోటీ మధ్య ఈ విజయం ప్రతిపక్షంపై వైఎస్సార్‌సీకి తదుపరి ఎన్నికలపై ప్రభావం చూపుతుంది. ఎలాంటి పోటీ లేని గెలుపు అధికార పార్టీకి కిక్ ఇవ్వదు!

Previous article‘విరాట పర్వం’ 17న ప్రపంచ వ్యాప్తంగా గ్రాండ్ రిలీజ్
Next articleల్యాండ్ పూలింగ్ పై వెనక్కి తగ్గిన తెలంగాణ ప్రభుత్వం!