లక్ష్మణ్‌కి రాజ్యసభ టికెట్‌ రావడానికి దత్తాత్రేయ సాయం చేశారా?

భారతీయ జనతా పార్టీ జాతీయ OBC మోర్చా అధ్యక్షుడు డాక్టర్ కె లక్ష్మణ్‌ను ఉత్తరప్రదేశ్ నుండి రాజ్యసభ స్థానానికి నామినేట్ చేయడం తెలంగాణలో పార్టీలో పెద్ద ఆశ్చర్యాన్ని కలిగించింది.మంగళవారం యూపీ ముఖ్యమంత్రి యోగి ఆదిత్యనాథ్ సమక్షంలో లక్నోలో ఉత్తరప్రదేశ్ నుంచి రాజ్యసభ స్థానానికి లక్ష్మణ్ తన నామినేషన్ పత్రాలను దాఖలు చేశారు.ఎన్నికైన తర్వాత, తెలంగాణ నుండి ఎగువ సభకు వచ్చిన మొదటి బిజెపి నాయకుడు అవుతారు.
ఉత్తరప్రదేశ్‌ నుంచి తెలంగాణకు చెందిన ఓ పార్టీ నాయకుడికి రాజ్యసభకు నామినేట్‌ వస్తుందని బీజేపీ రెండు రోజుల క్రితమే సంకేతాలు ఇచ్చినప్పటికీ ,లక్ష్మణ్‌కు వస్తుందని ఎవరూ ఊహించలేదు, ఎందుకంటే ఆయన రాష్ట్ర పార్టీ నేతల లెక్కల్లో ఎప్పుడూ లేరు.
మాజీ ఎంపీ గరికపాటి మోహనరావు, పార్టీ జాతీయ ప్రధాన కార్యదర్శి పీ మురళీధర్ రావు, మరో మాజీ ఎంపీ ఎం విజయశాంతి పేర్లు మీడియాలో, పార్టీ వర్గాల్లో చక్కర్లు కొడుతున్నాయి.
పారిశ్రామికవేత్త, మై హోమ్ గ్రూప్ చైర్మన్ జూపల్లి రామేశ్వరరావు పేరు కూడా చర్చకు వచ్చింది. కానీ, లక్ష్మణ్ డార్క్ హార్స్‌గా అవతరించి రాజ్యసభ నామినేషన్‌తో వెళ్లిపోయారు. ఆయన బీసీ నాయకుడు కావడం, వివాదరహితుడు కావడం వల్ల పార్టీ అధిష్టానం బీసీలను ఆకట్టుకోవడంతో ఆయనను ఎంపిక చేసినట్లు తెలుస్తోంది.
అయితే లక్ష్మణ్‌కు రాజ్యసభ సీటు దక్కడంలో ప్రధాన పాత్ర పోషించింది కేంద్ర మాజీ మంత్రి, ప్రస్తుత హర్యానా గవర్నర్ బండారు దత్తాత్రేయ అని తేలింది.
ఇద్దరూ స్నేహపూర్వక సంబంధాలను కలిగి ఉన్నారు.
గతంలో దత్తాత్రేయ ప్రాతినిధ్యం వహించిన సికింద్రాబాద్ పార్లమెంటరీ నియోజకవర్గంలో భాగమైన ముషీరాబాద్ నియోజకవర్గానికి లక్ష్మణ్ ప్రాతినిధ్యం వహించారు. అయితే, లక్ష్మణ్ పేరును దత్తాత్రేయ సిఫార్సు చేయడానికి వేరే కారణం కూడా ఉంది. వచ్చే ఏడాది జరగనున్న అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో ముషీరాబాద్ అసెంబ్లీ సీటుపై దత్తాత్రేయ కుమార్తె విజయలక్ష్మి కన్నేశారని, ఒకవేళ లక్ష్మణ్‌ పోటీలో ఉంటే ఆమెకు టిక్కెట్‌ రాదని లక్ష్మణ్ రాజ్యసభకు వెళితే, అతను అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో పోటీ చేయలేడు కాబట్టి, జయలక్ష్మికి లైన్ క్లియర్ అవుతుంది. అందుకే దత్తాత్రేయ తన కుమార్తెకు వచ్చే ఎన్నికల్లో ముషీరాబాద్‌ బీజేపీ టికెట్‌ దక్కేలా లక్ష్మణ్‌కు రాజ్యసభ సీటు కోసం లాబీయింగ్‌ చేశాడని బీజేపీ వర్గాలు చెబుతున్నాయి.

Previous articlePreethi Asrani
Next articleరుషికొండ నిర్మాణం పై ప్రభుత్వానికి,ఆర్ ఆర్ ఆర్ లభించని ఉపశమనం!