లక్ష్మణ్‌ను రాజ్యసభకు ఎంపిక చేయడం వెనుక బీజేపీ మాస్టర్ ప్లాన్?

డాక్టర్ కే లక్ష్మణ్‌ను హఠాత్తుగా రాజ్యసభకు ఎంపిక చేయడం వెనుక మాస్టర్ ప్లాన్ ఉందని తెలిసిన వారు చెబుతున్నారు. తెలంగాణ నుంచి బీజేపీకి చెందిన తొలి రాజ్యసభ ఎంపీ ఆయనే. ప్రస్తుతం రాజ్యసభ సభ్యులుగా ఉన్న మరో ఇద్దరు తెలుగు బీజేపీ నేతలతో ఆయన చేరారు. మొదటిది కర్ణాటక కోటా నుంచి వచ్చిన ఆర్థిక మంత్రి నిర్మలా సీతారామన్. మరో తెలుగు ఎంపీ ఆంధ్రప్రదేశ్‌కి చెందిన జీవీఎల్ నరసింహారావు ఉత్తరప్రదేశ్‌కు ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్నారు.
2023 ఎన్నికల కోసం బిజెపి జాతీయ నాయకత్వం స్పష్టంగా ప్లాన్ చేస్తోంది, టిఆర్ఎస్ నుండి తెలంగాణను కైవసం చేసుకోవాలని నిర్ణయించుకున్నట్లు కనిపిస్తోంది. బీసీలకు బీజేపీ పెద్దపీట వేస్తోందనడానికి ఇది ఒక సంకేతం. ఇప్పటికే బండి సంజయ్ లోక్ సభలో ఎంపీగా, రాష్ట్ర పార్టీ చీఫ్ గా ఉన్నారు. ఆయనతోపాటు నిజామాబాద్ ఎంపీ డి అరవింద్ మున్నూరు కాపు సామాజికవర్గానికి చెందిన వారు. అలాగే హుజూరాబాద్ ఎమ్మెల్యే, మాజీ మంత్రి ఈటల రాజేందర్ కూడా ముదిరాజ్ సామాజికవర్గానికి చెందినవారే.
లక్ష్మణ్‌ను రాజ్యసభ ఎంపీ చేయడం ద్వారా బీజేపీ ఓబీసీకి అనుకూలమన్న సంకేతాలను పంపుతోంది. లక్ష్మణ్ ఓబీసీ మోర్చా జాతీయ అధ్యక్షుడు. అదే స‌మ‌యంలో బీజేపీ కూడా పార్టీలోని సీనియ‌ర్ల‌ను ప‌క్క‌న పెట్ట‌డం లేద‌ని సూచిస్తోంది. లక్ష్మణ్‌ రెండు పర్యాయాలు తెలంగాణ బీజేపీ రాష్ట్ర అధ్యక్షుడిగా ఉన్నారు.
బండారు దత్తాత్రేయ, విద్యాసాగర్‌రావు వంటి సీనియర్‌లకు గవర్నర్‌ పదవితో పార్టీ గౌరవప్రదంగా పునరావాసం కల్పించింది. ఇప్పుడు దేశానికి ఉపరాష్ట్రపతిగా మరో ప్రముఖుడు వెంకయ్యనాయుడు ఉన్నారు. లక్ష్మణ్‌ను రాజ్యసభ ఎంపీగా చేయడం ద్వారా ఆయనకు పెద్దపీట వేయాలని పార్టీ యోచిస్తున్నట్లు తెలుస్తోంది. మరో సీనియర్‌ నేత రెండుసార్లు గతంలో అధ్యక్షుడిగా పనిచేసిన జి కిషన్‌రెడ్డి కేంద్రంలో స్వతంత్ర మంత్రిగా పని చేస్తున్నారు.

Previous article2024లో పవన్ కళ్యాణ్ తిరుపతి నుంచి పోటీ?
Next articleక‌మ‌ల్  సార్‌ లో దశావతారాలు కాదు. శతావతారాలు కనపడతాయి