బీజేపీ మిషన్ సౌత్ ఇండియాకు నాయకత్వం వహించనున్నమోదీ, షా, నడ్డా!

నరేంద్ర మోదీ ప్రభుత్వం 8 ఏళ్లు పూర్తి చేసుకున్న సందర్భంగా దేశవ్యాప్తంగా బీజేపీ మెగా వేడుకలకు సిద్ధమవుతున్న తరుణంలో ఆ పార్టీ విస్తరణ జోరుగా సాగుతోంది. 2014 తర్వాత, ఛత్తీస్‌గఢ్, రాజస్థాన్, ఢిల్లీ, పంజాబ్ మరియు దక్షిణాది రాష్ట్రాలు మినహా ఇతర రాష్ట్రాల్లో బిజెపి నిరంతరం విజయం సాధిస్తోంది. ప్రస్తుతం దక్షిణ భారతదేశంపైనే బీజేపీ పెద్ద ఆందోళనగా ఉంది.
1980లో ఏర్పాటైనప్పటి నుంచి దక్షిణ భారతదేశంలో తన పునాదిని పెంచుకునేందుకు బీజేపీ నిరంతరం ప్రయత్నిస్తూనే ఉంది. కేంద్ర పాలిత ప్రాంతమైన పుదుచ్చేరితో పాటు దక్షిణ భారతదేశంలో బిజెపి ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పాటు చేయగలిగిన ఏకైక రాష్ట్రం కర్ణాటక. అయితే ఎన్ని ప్రయత్నాలు చేసినా కేరళ, ఆంధ్రప్రదేశ్, తెలంగాణ, తమిళనాడు రాష్ట్రాలు కాషాయ పార్టీకి సవాలుగా నిలిచాయి. దక్షిణాది రాష్ట్రాలైన కర్ణాటక, తెలంగాణలో 2023లో అసెంబ్లీ ఎన్నికలు జరగనుండగా, కేరళ, తమిళనాడులో 2026లో ఎన్నికలు జరగనున్నాయి.
తన పార్టీ అధ్యక్షుడి హయాంలో, కేంద్ర హోం మంత్రి అమిత్ షా పార్టీ ‘మిషన్ సౌత్ ఇండియా’ గురించి ప్రత్యేక ప్రణాళికను సిద్ధం చేశారు, దీనిని ప్రస్తుత బిజెపి అధ్యక్షుడు జెపి నడ్డా అమలు చేయడానికి ప్రయత్నిస్తున్నారు. అత్యంత ముఖ్యమైన విషయం ఏమిటంటే, బిజెపి ‘మిషన్ సౌత్ ఇండియా’ను విజయవంతం చేయడానికి పార్టీ అగ్ర నాయకత్వం ప్రధాని నరేంద్ర మోడీ, జెపి నడ్డా మరియు అమిత్ షా ముందు నుండి నాయకత్వం వహించే బాధ్యత తీసుకున్నారు.
క‌ర్ణాట‌క త‌ర్వాత ఇప్పుడు తెలంగాణ‌పై బీజేపీ అగ్ర నాయ‌క‌త్వం చాలా ఆశ‌లు పెట్టుకుంది కాబ‌ట్టి ఆ రాష్ట్రంలో ఆ పార్టీ ఆక‌ట్టుకుంటోంది. జేపీ నడ్డా, అమిత్ షా నిరంతరం రాష్ట్రంలో పర్యటిస్తున్నారు. అక్కడ పార్టీ బలోపేతానికి చేస్తున్న ప్రయత్నాలను పార్టీ జాతీయ ప్రధాన కార్యదర్శి బీఎల్ సంతోష్ పర్యవేక్షిస్తున్నారు.
అక్కడ బీజేపీ పునాదిని పెంచే క్రమంలో ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ మే 26న రాష్ట్రంలో పర్యటించారు. హైదరాబాద్‌లో జరిగిన ర్యాలీలో మోదీ ప్రసంగిస్తూ రాష్ట్రంలోని టీఆర్‌ఎస్ ప్రభుత్వం, ముఖ్యమంత్రి పాలనలో కుటుంబ పాలన పాలన, మూఢ నమ్మకాలు ఉన్నాయని, కుటుంబ పార్టీలు ఎక్కడ పాతుకుపోతే అక్కడ అవినీతి జరుగుతుంది అభివృద్ధి కుంటుపడుతుందని ఆరోపించారు.
కుటుంబ పార్టీలు ప్రజాస్వామ్యానికి శత్రువులుగా అభివర్ణించిన ఆయన ఆశ్రిత పక్షపాతం యువత అవకాశాలను దూరం చేసి వారి కలలను తుంగలో తొక్కి తమ సొంత ఖజానాను మాత్రమే నింపుకుంటున్నారని, రాష్ట్రానికి ఎప్పటికీ మేలు చేయలేరని అన్నారు.తెలంగాణ రాష్ట్ర ఏర్పాటు కోసం దశాబ్ద కాలంగా జరుగుతున్న ఉద్యమాన్ని ప్రధాని ప్రస్తావిస్తూ, ఈ ఉద్యమం ఒక కుటుంబం సంక్షేమం కోసం కాదని, తెలంగాణ భవిష్యత్తు కోసం, తెలంగాణ కీర్తి కోసం అని అన్నారు.
మే 26వ తేదీన తమిళనాడులోని చెన్నైలో పర్యటించి మోదీ తన ఉద్దేశాలను స్పష్టం చేశారు.
కేరళ, తమిళనాడులో 2026లో మాత్రమే అసెంబ్లీ ఎన్నికలు జరగాల్సి ఉన్నప్పటికీ, అంతకంటే ముందు 2024లో జరిగే లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో బీజేపీ తన సత్తాను నిరూపించుకోవడం ద్వారా ఓటర్లకు ధీటుగా ధీమా వ్యక్తం చేయాలని ఆ పార్టీ భావిస్తోంది.
కాంగ్రెస్ నాయకుడు రాహుల్ గాంధీ కేరళలోని వాయనాడ్ నుండి లోక్‌సభ ఎంపీగా ఉన్నారు, కాబట్టి కేరళలో పార్టీ పునాదిని పెంచడం ద్వారా, బిజెపి రాష్ట్రంలోని లెఫ్ట్ ఫ్రంట్ ప్రభుత్వాన్ని అలాగే రాహుల్ గాంధీని చుట్టుముట్టాలని భావిస్తోంది. లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో అమేథీలో రాహుల్‌గాంధీని ఓడించిన కేంద్ర మంత్రి స్మృతి ఇరానీ ఇటీవల వాయనాడ్‌లో పర్యటించారు.
దక్షిణ భారతదేశంలోని ఐదు రాష్ట్రాలు ఆంధ్రప్రదేశ్, తమిళనాడు, తెలంగాణ, కేరళ మరియు కర్ణాటక లోక్‌సభకు 129 మంది ఎంపీలను ఎన్నుకున్నాయి. 2024లో జరిగే లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పాటు చేయడంలో ఈ ఐదు రాష్ట్రాలు పెద్ద పాత్ర పోషించగలవు కాబట్టి ఈ రాష్ట్రాల్లో బీజేపీ మద్దతును పెంచుకోవడం కీలకంగా మారింది. దేశవ్యాప్తంగా బలహీనంగా ఉన్న 73,000 బూత్‌లలో పార్టీని బలోపేతం చేయడానికి ,మద్దతును పెంచడానికి వారు ప్రత్యేక శ్రద్ధ వహిస్తున్నారు.

Previous articleఏపీలో రాజకీయ వేడిని పెంచుతున్న ప్రధాన పార్టీలు!
Next articleరేవంత్ రెడ్డి కుల రాజకీయాలపై ఎన్నారై వెలమల స్పందన!