ఏపీలో రాజకీయ వేడిని పెంచుతున్న ప్రధాన పార్టీలు!

ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోని రెండు ప్రధాన రాజకీయ పార్టీలు రాష్ట్రంలో రాజకీయ వేడిని పెంచే పనిలో నిమగ్నమై ఉన్నాయి. ప్రతిపక్ష టీడీపీ ఒంగోలులో మహానాడు వార్షికోత్సవాన్ని ముగించుకోగా, అధికార వైఎస్సార్ కాంగ్రెస్ మాత్రం ఎస్సీ, ఎస్టీ, బీసీ, మైనార్టీ మంత్రులతో బస్సుయాత్ర నిర్వహిస్తోంది. ఈ ఏడాది టీడీపీ మహానాడుకు పెద్ద ఎత్తున టీడీపీ శ్రేణులు తరలివచ్చారు.
2019 ఎన్నికల్లో ఘోర పరాజయం, స్థానిక సంస్థల ఎన్నికల్లో పదే పదే పరాజయాలతో కుంగిపోయిన నాయకత్వానికి కొత్త ఊపునిస్తూ టీడీపీ శ్రేణులు పెద్ద ఎత్తున తరలివచ్చారు. అధికార పార్టీని, ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డిని టార్గెట్ చేస్తూ చంద్రబాబు నాయుడు, ఆయన తనయుడు లోకేష్ రాజకీయ వేడిని పెంచుతూ జిల్లాల వ్యాప్తంగా పర్యటిస్తున్నారు.
72 ఏళ్ల వయసులో చంద్రబాబు నాయుడు వచ్చే ఎన్నికల్లో పునరాగమనం చేసేందుకు అలుపెరగని పోరాటం చేస్తూ ప్రజల మూడ్‌ని మార్చేందుకు ఏ మాత్రం తిరుగులేని పోరాటం చేస్తున్నారు. జిల్లాల్లో తన ర్యాలీలకు, ఒంగోలులో జరిగిన మహానాడు కార్యక్రమానికి పెద్ద సంఖ్యలో ప్రజలు హాజరవడంతో నాయుడు మరోసారి క్రౌడ్ పుల్లర్ అని నిరూపించుకున్నారు.
ప్రతిపక్షం టీడీపీని గత ఎన్నికల్లో సాధించిన 23 సీట్ల కంటే మరింత దిగజారి వచ్చే ఎన్నికల్లో విజయాన్ని పునరావృతం చేసేందుకు వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ కూడా బిజీగా ఉంది. జగన్ మోహన్ రెడ్డి ప్రతి నెలా జిల్లాల్లో కనీసం రెండు సార్లు పర్యటనలు చేస్తుండగా,వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ పార్టీ శ్రేణులు ఇంటింటికీ తిరుగుతూ బిజీబిజీగా ఉన్నారు.
మంత్రుల బస్సుయాత్ర కూడా వచ్చే ఎన్నికల్లో పార్టీ అధికారాన్ని నిలబెట్టుకుంటుందన్న అభిప్రాయాన్ని కలిగిస్తూ జనాలను ఆకర్షిస్తోంది. అధికార వైఎస్‌ఆర్‌ కాంగ్రెస్‌, ప్రతిపక్ష టీడీపీ రెండింటికీ దాదాపు సమాన సంఖ్యలో ప్రజలు తరలిరావడంతో చంద్రబాబు నాయుడు ఊహించినట్లుగానే అసలు యుద్ధం 2024లో లేదా అంతకంటే ముందుగానే ప్రారంభమైనప్పుడు పరిస్థితి ఎలా ఉంటుందోనని ఆశ్చర్యపోతున్నారు.
వచ్చే ఎన్నికలు కేవలం వైఎస్‌ఆర్‌ కాంగ్రెస్‌, టీడీపీ మధ్య మాత్రమే జరుగుతాయి, జనసేన, బిజెప, కాంగ్రెస్, కమ్యూనిస్ట్‌లకు సీట్లు పెద్దగా రాకపోవచ్చు. నాయకత్వం యొక్క మానసిక స్థితిని బట్టి ఇది స్పష్టమైన శక్తివంతమైన కుల పోరాటం కూడా అవుతుంది.

Previous articleఎన్టీఆర్ కోడలు అయినందుకు చాలా సంతోషంగా ఉంది – వసుంధర
Next articleబీజేపీ మిషన్ సౌత్ ఇండియాకు నాయకత్వం వహించనున్నమోదీ, షా, నడ్డా!